ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะนิสสันนาวาร่า รถยนต์พระที่นั่งสมเด็จพระสันตะปาปา ระหว่างเยือนไทย  (อ่าน 5214 ครั้ง)

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
ผมเห็นไปแถว Africa ก็ใช้ Nissan Frontier

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
แบบนี้ก็ไม่แปลก

ถ้าแกนั่งในแค๊บนี่สิแปลกครับ

อิอิ  ;D :D ::)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
รถก็ดูสวยดีนะครับ ติดแต่ตรงผ้ายางใสด้านบนที่ผมว่าดูไม่สวยกับพวงมาลัยนี่แหละ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมว่าแล้วแต่สถานะการณ์ละมั้งครับ

คันนี้น่าจะใช้ตอนที่ใช้ทักทายกับชาวคริสในไทย

แต่ถ้าไปไหนมาไหน คงเป็นรถที่เน้นความปลอดภัยกว่านี้

ปล.ติดตรงพลาสติกใสด้านบน ดูไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่ ใช้เป็นอคิลิคจะโอเคกว่านี้

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
นึกว่าใช้ mb x class  8)

ออฟไลน์ SM.

ท่านจะร้อนมั๊ย นั่งแบบนี้

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
ท่านคิดว่าเป็นเบนซ์ รึไม่ก็เรโนลต์

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
ผมว่าแล้วแต่สถานะการณ์ละมั้งครับ

คันนี้น่าจะใช้ตอนที่ใช้ทักทายกับชาวคริสในไทย

แต่ถ้าไปไหนมาไหน คงเป็นรถที่เน้นความปลอดภัยกว่านี้

ปล.ติดตรงพลาสติกใสด้านบน ดูไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่ ใช้เป็นอคิลิคจะโอเคกว่านี้

เป็นอะคีลิคใสครับ  แค่แรบกันรอยด้วยพลาสติกใส วันใช้จริงคงแกะออก
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Dubee

เก็บงานภายในโดยเฉพาะโซนที่ประทับข้างหลังเนี๊ยบดีครับ ได้ข่าวว่าทำในไทยผลิตในไทย ยิ่งภูมิใจครับว่างานช่างฝีมือเมืองไทยไม่แพ้เมืองนอก
คงมีแถลงข่าวเร็วๆนี้ครับ

ส่วนคันนี้ใช้ตอนมิสซาออกรับให้ปชช.ได้พบเห็นครับ รถพระที่นั่งหลักเวลาเสด็จไปไหนมาไหนคงอีกคัน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เป็นอะคีลิคใสครับ  แค่แรบกันรอยด้วยพลาสติกใส วันใช้จริงคงแกะออก

อ้อเหรอครับ