ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอู่เช็คระบบเครื่องยนต์ สำหรับ HONDA CRV G3 หน่อยครับ (โซนนนทบุรี หรือ กทม)  (อ่าน 4454 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nickie8465

• Newbie
  • *
อาการคือ เร่งรอบแล้วเสียงดังแว้ดๆๆ จากสายพานครับ คาดว่าลูกรอกสายพานไปสู่สุคติแล้ว  :'( :'(
เช็คที่ศูนย์ เขาตีราคาประมาณ 5,500 บาท ผมนี่หงายหลังเลยครับ
รบกวนท่านสมาชิน ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล. รถออก มค2011 วิ่งมา 120,000 กม ครับ

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
อาการคือ เร่งรอบแล้วเสียงดังแว้ดๆๆ จากสายพานครับ คาดว่าลูกรอกสายพานไปสู่สุคติแล้ว  :'( :'(
เช็คที่ศูนย์ เขาตีราคาประมาณ 5,500 บาท ผมนี่หงายหลังเลยครับ
รบกวนท่านสมาชิน ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล. รถออก มค2011 วิ่งมา 120,000 กม ครับ

อาการเดียวกับผมเลยครับ  วื้อๆ แว๊ดๆ  ลูกรอกสายพาน ศูนย์ตีราคามา  5000 กว่า  ของผม Civic
กำลังจะไปทำกับช่างมอส พุธนี้ละฮะ  เขาทำฮอนด้า อะไหล่แท้ เทียบมีหมด เขาตีมาให้ผม 3000  แถวจรัญ   พอดีร้านนี้เขาเปิดหลัง 6 โมง  ไปจนถึง 4 ทุ่ม   

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ถ้าใช้อะไหล่แท้ ราคามันก็เท่านี้แหละ จะในศูนย์นอกศูนย์ แทบไม่ต่าง จะถูกกว่าตรงค่าแรงนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ seeker

ผมว่าราคาอะไหล่แท้ honda ในศูนย์ นอก 0 ราคาเท่ากันนะ
แล้วถ้าเปลี่ยนข้างนอกไม่มีประกันอะไหล่นะครับ

ออฟไลน์ CNX

ราคาอะไหล่แท้Honda และเทียบให้เลือกครับ
เข้าเฟสบุก CRV-G3 Thailand club
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ lonely

Honda city zx ปี 07 = เมื่อ ต.ค. 2559 ผมเปลี่ยนเฉพาะ "ลูกปืน" ของตัวลูกรอก + สายพานแท้เบิกศูนย์

CR-V = เปลี่ยนแค่ "ลูกปืน" ของลูกรอกสายพานได้ไหม ??
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ CNX

Honda city zx ปี 07 = เมื่อ ต.ค. 2559 ผมเปลี่ยนเฉพาะ "ลูกปืน" ของตัวลูกรอก + สายพานแท้เบิกศูนย์

CR-V = เปลี่ยนแค่ "ลูกปืน" ของลูกรอกสายพานได้ไหม ??
ทำได้ครับ งานDIYทำเอง
แล้วแต่บางอู่ถ้าช่างมีเวลา ช่างละเอียด

ข้อมูลจากFacebook CRV-G3 Thailand club
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2019, 11:28:35 โดย CNX »
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Nickie8465

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากครับ สรุปผมเปลี่ยนที่ศูนย์ครับ เพราะมีประกันงานติดตั้ง 6 เดือน ประกันอะไหล่ 1 ปี
ซื้อความสบายใจครับ อีกอย่าง ไม่ถนัดเรื่องอู่นอกเท่าไร กลัวโดนฟันครับ