ผู้เขียน หัวข้อ: // All NEW Toyota Supra เตรียมเปิดตัวในไทย 26 พฤศจิกายน นี้ ! มี 8 สีให้เลือก //  (อ่าน 12158 ครั้ง)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่นึกว่าจะมา เดาว่าราคาแรงแน่ๆ

ออฟไลน์ El Hombre

• Jr. Member
  • **
86 นี่คุ้นๆว่าที่ออสเตรเลียถูกกว่า prius นะครับ ดูราคาไทยสิ

ออฟไลน์ Bongkotchwichitra

• Newbie
  • *
เคยมีเจ้าหน้าที่ TMT ติดต่อกลับมา ตอนที่รถเคยไปโชว์ที่ Iconsiam เมื่อปลายเดือนก.ค.
ตัว Twin Turbo 3.0L ราคาห้าล้านบาททอนพันเดียว มีสีแค่ขาว แดง เหลืองให้เลือกเท่านั้น
วางเงินจองห้าหมื่นบาท ได้ร่วมทริปทดลองขับที่ญี่ปุ่นฟรีด้วย น่าจะทริปเดียวกับที่สื่อไปมาแล้ว

ตอนนี้ TMT น่าจะทำการตลาดใหม่ มีสีให้เลือกเยอะขึ้นถือว่าดี อยู่ที่ราคาและ option แล้วล่ะ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เคยมีเจ้าหน้าที่ TMT ติดต่อกลับมา ตอนที่รถเคยไปโชว์ที่ Iconsiam เมื่อปลายเดือนก.ค.
ตัว Twin Turbo 3.0L ราคาห้าล้านบาททอนพันเดียว มีสีแค่ขาว แดง เหลืองให้เลือกเท่านั้น
วางเงินจองห้าหมื่นบาท ได้ร่วมทริปทดลองขับที่ญี่ปุ่นฟรีด้วย น่าจะทริปเดียวกับที่สื่อไปมาแล้ว

ตอนนี้ TMT น่าจะทำการตลาดใหม่ มีสีให้เลือกเยอะขึ้นถือว่าดี อยู่ที่ราคาและ option แล้วล่ะ

ราคาแบบนี้ ตัวเลือกอื่นเพียบเลย  8)

ออฟไลน์ raygun

.
.
ทำไมต้องทำราคาให้มันไร้สาระ ไม่เน้นขายด้วย
ถ้าไม่เน้นขายก็อย่าเอาเข้ามาเลย เพราะถ้าขายน้อยก็ไม่ยอมสต็อกอะไหล่อีก
เหมือนพวก อัลพาร์ท ที่ซื้อกับเกรย์ยังดีกว่า ทำธุรกิจแบบนี้อย่าทำเลย น่ารำคาญ

ออฟไลน์ IS2000

ผมว่าราคาก็โอเคอยู่ครับ จะมีก็แต่ Z4 ที่ทำราคาตัว M40i มาดีมากๆตามออฟชั่นที่ได้ ถ้าเทียบราคาอิงยุโรปอย่างอังกฤษและประเทศอื่นๆ Supra, Z4 M40i, M2 Competition กับ 718 Cayman ราคาพอๆกันหมด ที่ไทย M2C กับ 718 ราคาโดดไปไกลกว่าพอสมควรถ้าเทียบ Supra กับ Z4
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมว่าราคาก็โอเคอยู่ครับ จะมีก็แต่ Z4 ที่ทำราคาตัว M40i มาดีมากๆตามออฟชั่นที่ได้ ถ้าเทียบราคาอิงยุโรปอย่างอังกฤษและประเทศอื่นๆ Supra, Z4 M40i, M2 Competition กับ 718 Cayman ราคาพอๆกันหมด ที่ไทย M2C กับ 718 ราคาโดดไปไกลกว่าพอสมควรถ้าเทียบ Supra กับ Z4

ผมอยากให้ถูกกว่านี้ครับ และถ้ามันขับสนุกได้เท่า M2C กับ Cayman ด้วยก็จะภูมิใจสุด ๆ ครับ

ออฟไลน์ IS2000

ผมอยากให้ถูกกว่านี้ครับ และถ้ามันขับสนุกได้เท่า M2C กับ Cayman ด้วยก็จะภูมิใจสุด ๆ ครับ

ขับสนุกไม่แพ้กันครับ มีบางจุดที่ M2 หรือ Cayman ทำได้ดีกว่า แต่ Supra ก็มีจุดที่เหนือกว่า 2 คันนี้ด้วยอย่างการเซ็ท damper เมื่อเทียบกับ M2 หรือเครื่องยนต์เมื่อเทียบกับ 718
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R