ผู้เขียน หัวข้อ: ติดสเกิร์ตรอบคัน นี่ต้องเจาะรถมั้ยครับ  (อ่าน 7239 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teezy350

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ รถทั่วไปถ้าติดรอบคัน ปกติต้องเจาะรถมั้ยครับ หรือว่ามันมีรูให้อยู่แล้ว แค่ใส่น็อตตามรูเฉยๆ

ออฟไลน์ XyteBlaster

• Hero Member
Re: ติดสเกิร์ตรอบคัน นี่ต้องเจาะรถมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 20:57:32 »
เจาะจนพรุนเลยละครับ ถ้าช่างห่วยยิงเบี้ยว อีกตะหาก

ออฟไลน์ akewizard

Re: ติดสเกิร์ตรอบคัน นี่ต้องเจาะรถมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 21:13:19 »
ส่วนใหญ่เจาะครับ........

แต่รถบางรุ่นมันจะมีคลิปล็อคใต้ขอบรถรอไว้สำหรับใส่ชุดแต่งโดยเฉพาะ ถ้าได้ของแต่งตรงรุ่นของแท้มามันจะติดแล้วใส่คลิปล็อคได้เลย

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 21:20:42 »
`ส่วนใหญ่ที่ติดจะเป็นของเทียบ ไม่แท้
ต่อให้รถมีคลิปไว้ มันก็ไม่หามาติดครับ
มันก็จะ เจาะ เอาเกลียวปล่อย กับยาง ทะลุตัวทั้งไปเลยง่ายดีครับ เวลาถอดก็เป็นรูนิดๆ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 21:26:24 »
ของเทียบ เจาะหมดล่ะครับ

ของแท้ อย่างของ HONDA modulo ไม่เจาะครับ

ออฟไลน์ iamwutdy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 21:37:06 »
ของแท้บางรุ่นไม่เจาะ บางรุ่นเจาะน้อย บางรุ่นเพียบครับ

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 22:05:07 »
CH-R ชุดแต่งแท้ ชุด GT รอบก่อน ไม่เจะ ติดกางสองหน้า 3M
สเกิร์ต แง้ม หลุดกันเพียบ

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 06:53:53 »
เสกิร์ตข้าง
ตรงกลางผมเจาะสามรูตามจุดยึดพุกครับ แล้วใส่พุกพลาสติกยึด
ส่วนตรงปลายหน้าหลังมันตรงรูเดิม

ในกรณีแบบผม ไม่ต้องเจาะก็ได้ครับ ตรงกลางสามารถใช้ซิลิโคนติดได้

เสกิร์ตหน้าหลังใช้เกลียวปล่อยยึดข้างล่างเอา ถอดออกก็ไม่เห็นรอยอะไรครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 07:43:01 »
ถ้าเป็นพวกติ่งกันชน รถญี่ปุ่นส่วนใหญ่ก็แค่เทป 3M แต่ถ้าชิ้นใหญ่ผมว่าเจาะยึดนอตด้วยน่าจะดีกว่า อะไหล่แท้ส่วนใหญ่เจาะไม่เยอะและมีจุดเจาะที่แน่นอน แต่ถ้าของเทียบหรือทั่วไปบางรายนี่เจาะพรุนเลย ของเทียบเกรดดีๆ ก็ไม่ค่อยเจาะเยอะแถมงานสวยกว่าศูนย์อีก

รถยุโรปนี่ถ้าไม่ใช่แบบถอดโมเดลมา เช่น M Sport, AMG Dynamic โดยเปลี่ยนทั้งชุดยกแผง ค่าอะไหล่แพงโคตรแต่ได้งานเนี๊ยบ พวกชิ้นส่วนแท้ 3rd Party ก็เปลี่ยนยกแผงเช่นกัน จะมีก็ประเภทชิ้นส่วนจุกจิกของไต้หวันอาจต้องเจาะบ้างแล้วแต่รุ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2019, 09:26:16 โดย Stp »
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 08:58:42 »
ของเทียบ เจาะหมดล่ะครับ

ของแท้ อย่างของ HONDA modulo ไม่เจาะครับ

เจาะครับไม่เจาะเอาไม่อยู่ครับ กาว3M แป๊ะไม่นานก็หลุด

ผมเห็นเค้าเจาะกับตา .. แถมคู่มือบอกให้เจาะและวิธีวัดด้วยนะครับ ...

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 09:24:50 »
มีทั้งแบบเจาะ และ ไม่เจาะ

1. แบบไม่เจาะ ติดง่าย 2M แปะเลย แต่ นานไปหลุด บางทีติดไม่ดีมีเบี้ยวๆ เอียงๆ เพราะไม่มีจุดให้วัด(แบบเจาะมันจะเป็นจิ๊กที่รูยึดในตัว)

2. แบบเจาะ มี 2 แบบ คือ คนติดเจาะเอง กับ เจาะมาตรงรุ่น(แท้เจาะแน่นอน แต่เดี๋ยว ก๊อป ก็เจาะเช่นกัน)
    - แบบ ร้าน ช่าง หรือ คนติดเจาะเอง เท่าที่เห็น เนียนๆ หน่อยก็เจาะเข้ารูน๊อตที่มีอยู่ บางร้านมักง่าย ไขควงไฟฟ้า ยิงสกรู ตรงที่ใจอยากเจาะเลยทีเดียว(เคยโดนมาแล้ว)
    - แบบ เจาะมาให้เลย ของแท้ หรือ ของก๊อป เกรดเหมือนๆ หน่อย ตัวนี้ข้อดี คือ เหมือน ตรง ไม่เบี้ยวหรือเอียง นานไปไม่หย่อน ไม่หลุด แต่ข้อเสียคือ พลุน ทำใจได้หรือป่าว

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 10:38:56 »
ของแท้บางรุ่นไม่เจาะ บางรุ่นเจาะน้อย บางรุ่นเพียบครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 11:54:20 »
เชิญชมวิธีใส่ชุดแต่งของศูนย์ Mazda ในเมืองนอกครับ

เจาะครับ แต่คู่มือจะบอกมาร์คในแต่ละจุด

ดูแล้วก็ดีใจกับเจ้าของรถด้วย สวยมากจริง ๆ ครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 15:26:54 »
เชิญชมวิธีใส่ชุดแต่งของศูนย์ Mazda ในเมืองนอกครับ

เจาะครับ แต่คู่มือจะบอกมาร์คในแต่ละจุด

ดูแล้วก็ดีใจกับเจ้าของรถด้วย สวยมากจริง ๆ ครับ

ปราณีตดีครับ

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 12:51:40 »
เคยให้ช่าง ติดแค่ 3m แต่พอเจอ 2 เดือนก่อนที่ผมตก ถล่ม กรุงเทพ สรุปลุยน้ำ สเกิร์ต หลุด

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2019, 13:05:25 »
เคยให้ช่าง ติดแค่ 3m แต่พอเจอ 2 เดือนก่อนที่ผมตก ถล่ม กรุงเทพ สรุปลุยน้ำ สเกิร์ต หลุด

ใช่ครับ เป็นแบบนั้นจริงๆ ขนาดเลือกแบบ แรงยึดเกาะสูง ยังไม่รอดครับ