ผู้เขียน หัวข้อ: Almera นี่สะเทือนตลาด Eco มั้ยครับ  (อ่าน 10332 ครั้ง)

ออฟไลน์ F.I.P.G.

• Jr. Member
  • **
Re: Almera นี่สะเทือนตลาด Eco มั้ยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2019, 21:58:08 »
ไม่สะเทือนครับ น่าจะมาดึงแชร์ให้กลับอยู่ในจุดที่ควรเป็นอย่างเก่า
ที่ตัวเก่าขายดี ยอดวิ่ง จริงๆแล้วอาจจะได้กำไรต่อคันได้ไม่เยอะก็ได้นะครับ
เพราะตัวเก่าทั้งอัดโปร เรียกได้ว่าดาวน์น้อยผ่อนนาน ส่วนลดเยอะๆ แล้ว
ขายดีในตัวที่ margin ไม่เยอะด้วย

หลังจากนี้ไป ECO กับ B-Segment จะรวมเป็นหนึ่งเดียวกันแล้ว
ถ้า Almera ต้องการจะพิชิตกลุ่มนี้ให้ได้

- สิ่งที่ทำสำเร็จแล้ว >>> ดีไซน์, Feature ที่ทำให้คนที่กำลังมองหารถคันแรกและไม่เคยมี ปสก กับแบรนด์รองว้าว
ภาพนี้นึกถึงตอน 2 Sky ที่ออกมาใหม่ๆ สร้างมิติใหม่เกี่ยวกับการขายรถได้ดีมากเลยครับ

- สิ่งที่ทำให้ไม่ประสบความสำเร็จ >>> คุณภาพและความทนทานของชิ้นส่วนที่นำมาประกอบ และบริการหลังการขาย
ถ้าบทเรียนตลอดเกือบ 10 ปีที่ผ่านมายังไม่นำมาปรับปรุงแก้ไข ก็เตรียมตัวฉายหนังซ้ำอีกรอบ นิสสันอาจจะได้ลูกค้า
แค่ครั้งเดียวเหมือน ECO Car ยุคที่แล้ว แล้วก็ไม่ได้อีกเลย

ออฟไลน์ MisterDante

• Hero Member
Re: Almera นี่สะเทือนตลาด Eco มั้ยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2019, 10:27:37 »
ขายดีแน่นอน

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2019, 18:41:08 »
ถ้า ซิตี้ใหม่ มีเบรคมือไฟฟ้า และเบรคโฮล์ด มาด้วยนี่ยกระดับรถ B -Segment เลยนะครับ ยิ่งกว่าพลานุภาพพลิกโลกแน่นอนครับ

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2019, 23:32:27 »
ถ้าด้านการออกแบบถือว่าสะเทือนวงการอยู่เหมือนกันครับ

แต่ถ้าเป็นไปได้อยากให้ใส่ถุงลม 6 ใบตั้งแต่ตัวเริ่มต้น