ผู้เขียน หัวข้อ: 💖 New almera ไฟหน้ายาวๆที่คิดว่าเป็น DRL จริงๆแล้วเป็นแค่ไฟหรี่หรือครับ จะบอกเมียอย่างไงละทีนี้ เฮ้อ  (อ่าน 23467 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :'( :'( เพราะที่บอกเอาไว้นะครับ ว่าสนใจตัวนี้อยู่
เข้าใจมาตลอดว่า ไอ้ไฟยาวๆโคมหน้านึกว่าเป็น DRL
มาตลอด เพราะแฟนผมอนุมัติให้ก็เพราะไอ้พวกไฟหน้านี่แหละ
สุดท้ายเพิ่งทราบว่าเป็นแค่ไฟหรี่ ใจหายว้าบเลยครับ
ไม่รู้จะบอกเมียอย่างไร เพราะนางชอบ DRL สวยๆนะครับ
นางเข้าใจว่ามันจะแจ่มๆสวยๆเหมือนของ swift ใหม่
ระบบอื่นๆไม่ค่อยสนใจ ต้องกลับมาตั้งหลักก่อน
 :-\ :-\ เข้าใจแล้ว ทำไม teaser ต้องเห็นแว้บๆตอนแสงน้อยๆ
และเปิดตัวซะกลางค่ำกลางคืน เพื่อได้ให้ไอ้ไฟหรี่นี่มันสวยๆนี่เอง
เพราะถ้าเป็นกลางวันคงดูจืดไปเยอะมั่งครับ 5555
 :) เข้าใจผิดนานมาก nissan นะ nissan เราไม่รอบคอบเองแหละ
บางทีเราก็อยากให้นางได้ตามที่ชอบ เพราะส่วนอื่นๆอะไรก็ไ้ด้ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2019, 15:14:44 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
ผมก็ด้วย เข้าใจผิด พออ่านสเปค เลยสงสัย ว่าแต่มันมีวิธีทำให้ติดพร้อมเครื่องยนต์ได้ไหมนั่น แบบนี้คล้ายๆโน๊ตละครับ ถึงเปิดกลางวันมันก็ไม่สว่างเท่าไหร่

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

มันน่าจะเป็นทั้งไฟเดไทม์ เเละไฟหรี่ในตัวไม่ใช่หรือครับ เห็นในเสป็กบอกมีเดย์ไทม์

เเต่ถ้าจริงจังมาก ก็บอกให้เมียขับเปิดไฟหรี่เอาครับ

ออฟไลน์ mhujee

• Newbie
  • *
มันน่าจะเป็นทั้งไฟเดไทม์ เเละไฟหรี่ในตัวไม่ใช่หรือครับ เห็นในเสป็กบอกมีเดย์ไทม์

เเต่ถ้าจริงจังมาก ก็บอกให้เมียขับเปิดไฟหรี่เอาครับ
  555 ชอบประโยคสุดท้ายของท่านครับ
และชอบหัวข้อกระทู้ อ่านหัวข้อเข้าใจเลยโดยไม่อ่านรายละเอียด

ออฟไลน์ escudaeza

เข้าไปดูโบรชัวร์ของรถ ไม่ได้บอกว่าเป็น DRL จริงครับ
บอกเป็นแค่ไฟซิกเนเจอร์  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2019, 15:36:19 โดย escudaeza »
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ O_o"

ออฟไลน์ chanphoto

DRL รอบหน้าค่อยว่ากัน รอบนี้เอาไฟหรี่ไปก่อนนะจ๊ะ...

ออฟไลน์ Stp

ปัดโธ่ Nissannnnnnnnnn พอกระแสจะขายดีๆ สักหน่อย  8)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2019, 16:06:02 โดย r0u0g0e0k »

ออนไลน์ Symphonic

มันสำคัญขนาดนั้นเลยเหรอครับ

เอาจริงๆ แค่มันวิ่งได้ทุกวัน แอร์เย็น เกียร์ไม่รูด
ก็ดีใจแล้วล่ะครับ ... ในราคานี้

http://www.headlightmag.com/official-price-all-new-nissan-almera-turbo/

http://www.headlightmag.com/photo-all-new-nissan-almera-turbo-thailand/

ใน ลิงค์ข้อมูล นี้บอกเป็น ไฟเดย์ไทม์ led เเบบซิกเนเจอร์    8) 8) 8)

:) :) คุณหมู headlightmag รบกวนข้อมูลเรื่องไฟ DRL ของ new almera หน่อยเถอะครับ  :)

ออฟไลน์ basterias

ผมว่ารุ่นนี้เด่นเพราะไฟหน้าไฟท้ายเลยนะ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

มันสำคัญขนาดนั้นเลยเหรอครับ

:) ไม่สำคัญมากหรอกครับ เพียงแค่มันเป็นเรื่องเดียว
ที่เมียผม เขาชอบและอนุมัติให้ผมเอารุ่นนี้ได้ แต่เรื่องอื่นนางไม่มาจุกจิกอะไรกับเรา แค่นั้นแหละครับ
กับอีกเรื่องก็คือ ไม่คิดว่าตัวเองจะเข้าใจผิดว่า ว่ามันเป็น DRL มาตลอดแค่นั้นแหละครับ 555

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ถ้าจำเป็นจริงๆ ผมว่าใช้ช่างข้างนอกเพิ่มรีเลย์ให้ทำงานพร้อมกับสวิตช์สตาร์ทเครื่องยนต์ครับ

ออฟไลน์ lunacy

จากที่ดูคลิปพรีวิว บอกเป็นไฟหรี่

เราเข้าใจผิดมาโดยตลอด......ฮาาาาาา

ออฟไลน์ [J]e[w]

Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ถ้าจำเป็นจริงๆ ผมว่าใช้ช่างข้างนอกเพิ่มรีเลย์ให้ทำงานพร้อมกับสวิตช์สตาร์ทเครื่องยนต์ครับ

:) ไฟหรี่แบบนี้ ตอนกลางวันมันจะเห็นหรือครับ

ออฟไลน์ apinui

เออ แปลกดี ทำไมไม่ทำเป็น DRL ไปเลย มาเป็นไฟหรี่ทำไม ...

เทรนสมัยนี้ option เค้าไม่สน ซื้อไม่ซื้อเค้าดูกันที่ DRL

.....

ออฟไลน์ kiwiwi

อันนี้สมมตินะครับสมมติ

ถ้าลูกสาวผมขายาว นั่งเบาะหลังแล้วติดแบบน้อง 2 แต่น้อง 2 เป็น drl

ส่วนคันที่ลูกสาวผมนั่งแล้วไม่ติดขาแบบอัลเมร่าใหม่ แต่ดันเป็นไฟหรี่

ผมควรให้ความสำคัญกับอะไรมากกว่ากันล่ะทีนี้

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
โธ่เว้ย... ก็กั้กไว้ขายตอน​ MC​ บ้างสิ

นิสสันไม่ได้กล่าว
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

อันนี้สมมตินะครับสมมติ

ถ้าลูกสาวผมขายาว นั่งเบาะหลังแล้วติดแบบน้อง 2 แต่น้อง 2 เป็น drl

ส่วนคันที่ลูกสาวผมนั่งแล้วไม่ติดขาแบบอัลเมร่าใหม่ แต่ดันเป็นไฟหรี่

ผมควรให้ความสำคัญกับอะไรมากกว่ากันล่ะทีนี้

:) คุณพูดถูก เลยครับ บ้านผมเลยไม่ซื้อ น้อง 2
ผมจึงจะมาเอา almera เพราะเหมาะสมหลายอย่างมาก
แต่แฟนผม เขาถูกใจไฟหน้ายาวๆแบบนี้มาก
เลยคิดว่าจังหวะพอดีกันเลย จึงจะเอาครับ
แต่พอรู้ว่าเป็นแค่ไฟหรี่ เลยเห็นใจเมียนะครับ
เพราะที่บ้านเราไม่เคยมีรถที่มีไฟ DRL ยาวๆมาก่อนนะครับ
ส่วนเรื่องอื่นๆผมถูกใจเป็นส่วนใหญ่

ออฟไลน์ AboveGod

ก็ซื้อมาแล้ว ต่อไฟกุญตรงๆเลยก็ได้หนิ เวลาบิดกุญแจถึงมีไฟ ดับเครื่องไฟก็ดับ

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.
เป็นไฟหรี่ก็มีข้อดีอยู่นะครับ ถ้าเป็น DRL จะติดอยู่ตลอดเวลา ถ้าคุณภาพไม่ดีนานๆไปก็จะขาด  เพราะคนส่วนใหญ่ขับรถตอนกลางวัน ซึ่ง DRL จิงๆจำเป็นแค่ตอนเช้าช่วง 6-7 โมงเช้า และ 6-7 โมงเย็น นอกเหนือจากเวลานี้ไม่ค่อยมีประโยชน์ในเมืองร้อนที่แดดจัด และถ้าขาดแล้วเปลี่ยนแค่ DRL อย่างเดียวได้ก็ยังไม่หนัก แต่ถ้าไม่ได้ต้องเปลี่ยนทั้งโคมอาจจะเสียดายเงิน  ถ้าเป็นไฟหรี่ก็จะเปิดวันนึงแค่ไม่กี่ชั่วโมง อายุการใช้งานน่าจะยืนยาวกว่า มีดีมีแย่ครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

เข้าใจ จขกท นะครับ อะไรที่เราชอบแล้วมันมาครึ่งๆ กลางๆ บางทีมันก็เซ็ง เพราะซื้อรถทั้งทีก็อยากได้ครบๆ ตามที่เราอยากได้

เข้าใจ จขกท นะครับ อะไรที่เราชอบแล้วมันมาครึ่งๆ กลางๆ บางทีมันก็เซ็ง เพราะซื้อรถทั้งทีก็อยากได้ครบๆ ตามที่เราอยากได้

:) :) ครับผม อีกอย่างคือเป็นคนรักเมียด้วยครับ

ออฟไลน์ Newhang

:) :) ครับผม อีกอย่างคือเป็นคนรักเมียด้วยครับ

รอดู city แทนครับ ปกติผู้หญิงมักปฏิเสธฮอนด้าไม่ลง

ออฟไลน์ deertesla

ผมว่าไฟเดย์ไลท์นี่มันไม่ได้จำเป็นอะไรสำหรับเมืองไทยที่แดดแรงๆ  เอาออพชั่นอื่นมาดีกว่า เช่นแอร์แบคหกลูกตั้งแต่รุ่นล่าง  ผมหละอยากหาสวิทซ์มาปิดไฟเดย์ไลท์ด้วยซ้ำเพราะเปลืองแบต และแยงตารถที่ขับสวนมาครับ  เพราะขับผ่านคันไหนที่มีเดย์ไลท์ แสบตาจนตาลืมไม่ขึ้นก็เคยเป็นมาแล้วครับ  โดยเฉพาะช่วงที่แดดแรงมากๆ

รอดู city แทนครับ ปกติผู้หญิงมักปฏิเสธฮอนด้าไม่ลง

:) :) ครับผม พลาดไม่ได้แน่นอน ปูเสื่อรอไว้เลยครับ
ยิ่งทราบ ว่า 122 ม้า กับ แรงบิด 200 Nm.
รู้สึกตื่นเต้นนิดๆเลยครับ
แต่ไม่รู้หน้าตา กับ ราคาจะถูกใจไหมหนอ

ผมว่าไฟเดย์ไลท์นี่มันไม่ได้จำเป็นอะไรสำหรับเมืองไทยที่แดดแรงๆ  เอาออพชั่นอื่นมาดีกว่า เช่นแอร์แบคหกลูกตั้งแต่รุ่นล่าง  ผมหละอยากหาสวิทซ์มาปิดไฟเดย์ไลท์ด้วยซ้ำเพราะเปลืองแบต และแยงตารถที่ขับสวนมาครับ  เพราะขับผ่านคันไหนที่มีเดย์ไลท์ แสบตาจนตาลืมไม่ขึ้นก็เคยเป็นมาแล้วครับ  โดยเฉพาะช่วงที่แดดแรงมากๆ

:) :) ผมเห็นด้วยเลยครับ แล้วก็เจอปัญหาไฟ DRL ที่แรงๆแยงตาบ่อยมาก
ผมชอบ option อื่นๆมากกว่า
แต่เมียผมนี่ DRL มาก่อนเลย 555

ออฟไลน์ masuoka

เข้าใจครับ การใช้งานจริงบางครั้งมันก็ต้องการได้อารมณ์เท่ๆเวลามองรถตัวเอง หรือคนอื่นมองบ้าง  8)