ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเลือกให้หน่อยครับ  (อ่าน 2312 ครั้ง)

ออฟไลน์ NickEsCoBa

• Newbie
  • *
รบกวนช่วยเลือกให้หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2019, 11:42:43 »
อยากสอบถามพี่ๆในกลุ่ม เนื่องจากเดิมเลยที่บ้านมีรถ 5 คัน เป็น VW ทั้งหมดเลย ตั้งแต่ c segment d segment และรถตู้
เลยอยากหารถประเภทที่ยังไม่มีก็คือ suv กับ sport car เลยลังเลไม่ถูกว่าจะเลือกคันไหนดี
ระหว่าง Audi TT Mk3 vs MazdaCX5 2.5T
เข้าใจว่ารถคนละประเภทแต่ถ้าให้พี่ๆเลือกกันจะจิ้มไปที่คันไหนครับ
เพราะส่วนตัวเทสมาแล้วทั้งคู่ก็มีความชอบทั้ง 2 คัน ครับ
และขอถามบางคำถามเพื่อตัดสินใจได้ง่ายขึ้น
1.ชุดเครื่องเสียงที่มากับ TT ดีไหมครับ เนื่องจากตอนเทสไม่ได้ลองเครื่องเสียง
2.TT รุ่นนี้เห็นว่าเป็นรุ่นสุดท้ายหลังจากนั้นเป็น EV ซึ่งเซลล์บอกว่าถ้าซื้อเก็บตอนนี้ ราคาขายต่ออาจไม่ได้ลดลงเยอะ
(พอดีอาจเป็น Optiom เสริมกรณีตัดสินใจซื้อเจ้า TT แล้ว อาจซื้อมาขับเล่นจนเบื่อก็อาจขายต่อไปเล่น CX5 แทน)
3.CX5 2.5T ตอนนี้แก้ไขปัญหาปั๊มติ๊กหรือยังครับ
4.อัตราการสิ้นเปลืองตรงนี้ไม่ลืมถามมา ไม่แน่ใจทั้ง 2 รุ่นอัตราการสิ้นเปลืองแตกต่างกันเยอะไหมครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: รบกวนช่วยเลือกให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2019, 12:00:35 »
  ใช้ทำอะไร. ขับเท่ห์ๆ audi

ใช้ประจำวัน อเนกประสงค์ ขนคน ขนของ. Mazda

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: รบกวนช่วยเลือกให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2019, 12:31:38 »
เงินไม่ใช่ปัญหาก็TTละครับ

มาสด้าเครื่องใหม่กริ๊บเลยไม่รู้จะยังไง ของเดิมยังไม่แก้ไขเลย

ส่วนปั้มติ้กไม่รู้จะเกี่ยวกันมั้ย เพราะมันก็รุ่นเดียวกับ2.0ต่างแค่เครื่องออฟชั่น

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2019, 12:42:55 »
TT แล้วไปแต่ง ฯ เพิ่มเอาครับ  8)

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2019, 16:25:50 »
ถ้างบถึงก็จัดTTไปเลยครับ ขับสนุก แรง ราคานี้ ถูกต้องทุกประการ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2019, 11:19:29 »
CX-5 turbo ครับ