ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามครับ กำลังจะออก camry 2.5G เร็วนี้ๅ จะมีการปรับ อุปกรณ์อะไรไหมครับ  (อ่าน 5073 ครั้ง)

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
ขอสอบถามครับ  กำลังจะออก camry 2.5G  เร็วนี้ๅ จะมีการปรับ อุปกรณ์อะไรไหมครับ

ส่วนตัวก็ยังมองว่า option ไม่ค่อยสมกับราคา  แต่ก็กลัว Hybrid  จะรอ Minorchange ก็น่าจะอีกเป็นปีเลย เลยคิดว่าอาจจะมีรุ่นพิเศษ เช่น extremo อะไรพวกนี้ครับ  แต่ก็ยังไม่ได้ข่าวอะไร

ออฟไลน์ palmpspp

• Full Member
คุ้นๆ ว่าปรับอุปกรณ์ กับราคาไป 1-2 เดือนก่อนนะครับ น่าจะไม่ได้ปรับแล้วแหละ http://www.headlightmag.com/official-price-toyota-camry-increase-october-2019/

ออฟไลน์ O_O

ต้องปรับ โดยใส่ acc with stop & go หากซื้อตอนนี้ได้แค่accใช้ตอนรถติดไม่ได้

หากรอให้มีระบบนี้ค่อยซื้อจะดีมาก ช่วยให้การเดินทางที่รถติด สบายขึ้นเยอะ ไม่ต้องมาเหยียบเบรกคันเร่งสลับไปมา

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
จำได้ว่าแค่ปรับราคา 1 หมื่นบาท และให้วัสดุซับเสียงมาครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ใส่โฟมซับเสียง ปรับราคาให้แล้ว >:(

ออฟไลน์ basterias

ใส่โฟมซับเสียง ปรับราคาให้แล้ว >:(

เห็นในกลุ่มเฟสบุคบอกว่าไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่เลยครับ  :(
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ reyeshenry

รถราคานี้ อ๊อฟชั่นต้องมาเต็มแล้วครับ
ไม่รู้จะกั๊กไปไหน

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
ผมเกือบจะออกแล้วล่ะ แต่มานั่งพิจารณาอย่างละเอียด .... รอ Minor เลยดีกว่า

ออฟไลน์ AkE

ยังไม่มีหรอกครับ ขายได้อยู่สบายๆ สำหรับผมราคานี้กับเครื่องที่ได้ ออปชั่นที่ได้โอเคครับ ถ้าอยากได้ครบ

มากๆ ไฮบริด พรีเมี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ผมนี้รอหลังคา Pano แบบญี่ปุ่นเลยครับ ไม่รู้จะมีหวังไหม

ออฟไลน์ tsubasa

camry รถดี แต่ option ไม่สมราคาเลยครับ น้อยกว่า altis ตัวท็อปอีก

ออฟไลน์ Barracuda

เห็นในกลุ่มเฟสบุคบอกว่าไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่เลยครับ  :(
อันนี้ผมเห็นแย้งนะครับ รถผมใส่โฟมที่ 0 เสียงลมเบาลงจริงครับ พอเสียงลมเงียบลงแต่ก็จะได้ยินเสียงช่วงล่าง ยาง กับพื้นตึงตังมากขึ้น ผมเจอช่าง 0 ทำงานไม่ดีรถเป็นรอยสีถลอกเยอะเพราะคงเอาไขควงงัด เจอ 2 จุดตรงหลังคาตรงเส้นดำปิดตะเข็บหลังคา กับรอยแผงประตูถูกอะไรแหลมแทง ผมไม่ยอมคุยกับ ผจก 0 เค้าก็รับผิดชอบให้ ทำสีเฉพาะจุดกับเปลี่ยนแผงประตูผมถือว่าทาง0 รับผิดชอบให้ดีมากๆโดยที่เราไม่ต้องไปโวยวายหรือร้องเรียนอะไรเลย

หรือผมควรหันไปมอง รุ่นอื่นครับ 55555 ถ้ามีรุ่นแนะนำไม่เกิน 2 ล้าน แนะนำกันได้นะครับ  แต่ผมขอผ่าน Accord
จริงๆ เลย ผมชอบ civic 5ประตู แต่ด้วยราคา แล้วเพิ่มไป camry ก็ไม่ติดปัญหาอะไร ด้วยความอยากให้พ่อแม่ นั่งสบายด้วย 
เคยแอบเล็ง series3 ตัว ก่อนปัจจุบัน หักส่วนลด+bsi ก็เกือบทำให้เขวได้  ไม่เคยใช้รถยุโรปด้วย กลัวรายจ่ายอื่นๆ เช่น MA ประกัน เหมือนกัน

ออฟไลน์ monsterjeff

• Jr. Member
  • **
 :) :) :) :) :) รีบใช้ไหม ถ้าไม่ รอสักครู่

ตอนนี้ถ้าคิดว่าพอใจแล้ว option ที่อยากได้ จัดได้เลยครับ ได้เพิ่มมาก็ไม่มีประโยชน์
แต่ถ้าเห็น Altis option  แล้วเกิดอาการแคลงใจ  เช่น Adaptive cruise control
มารอลุ้น MY2020 กัน ถ้าไม่ชอบ พี่ Toyota ก็โละตัวปัจจุบัน ลดแยะกว่าอยูแล้ว

:) :) :) :) :) รีบใช้ไหม ถ้าไม่ รอสักครู่

ตอนนี้ถ้าคิดว่าพอใจแล้ว option ที่อยากได้ จัดได้เลยครับ ได้เพิ่มมาก็ไม่มีประโยชน์
แต่ถ้าเห็น Altis option  แล้วเกิดอาการแคลงใจ  เช่น Adaptive cruise control
มารอลุ้น MY2020 กัน ถ้าไม่ชอบ พี่ Toyota ก็โละตัวปัจจุบัน ลดแยะกว่าอยูแล้ว

ผมก็คิดว่าน่าจะมีการปรับอะไรบ้างแหละ  จริงๆแพลนจะออก เมย  พค แต่พอเห็นว่าอีกนานกว่าจะ minor เลยว่าจะออกเลย 5555 เหมือนกำหนด minor จะปี 2021 หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ off_033

ไปแก้มาแล้วดีขึ้นครับ  แต่ไม่ได้เงียบกริบเป็น benz นะไม่ขนาดนั้น

ส่วนเรื่องปรับราคาคงไม่เกี่ยวกับแก้เสียงลมหรอกครับ  ใครที่ซื้อก่อนหน้าเค้าก็แก้ให้ฟรีๆ