ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกยังไงกับพวกรีบออกจากซอยแต่ออกมาแล้วขับช้าครับ  (อ่าน 9880 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
เจอทุกวัน วันละหลายครั้ง ได้แต่บ่นอยู่ในรถ
อีกพวก ออกมาจากปั๊มน้ำมันหรือทางเบี่ยงปุ๊บ รีบออกขวาทันทีทั้งที่รถโล่ง และไม่เร่ง เราต้องมาชลอให้แล้วต้องแซงซ้ายอีกที
มองคนขับแต่ละคน ไม่สนใจโลกเลย ขับเว้นข้างหน้าเป็นกิโล ทำรถติด คิดถึงแต่ตัวเอง ไม่มีจิตสาธารณะ  >:(

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ก็แล้วแต่ ณ ช่วงเวลานั้นว่า..
ถ้ารีบเราคงบีบแตรใส่
แต่ถ้าไม่รีบก็คงเฉย ๆ ครับ  ( เจอบ่อย  :P )

ออฟไลน์ SM.

ใจเย็นๆกันให้มากๆครับ ปัญหาบนท้องถนนมีเยอะแล้ว ทุกวันนี้

ออฟไลน์ 2k

ขับช้าไม่มีปัญหาแต่ที่รีบออกมาจากซอยนี่แย่ ขับรถเห็นแก่ตัวกลัวไม่ได้ออกหวงทาง ไอ้นี่ล่ะหนึ่งในสาเหตุของอุบัติเหตุจราจร
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ออกมาได้ไม่ว่า

ออกมาแล้วให้ชิดซ้าย

แต่เกลียดมาก พวกออกมาแล้วรีบเข้าขวาคลาน ๆ

ปล่อยให้ชาวบ้านเขาเบรคกันตัวโก่ง

อ้อออ ลืมบอก

แถวบ้านจะมีซีวิคสีดำคันนึง เลี้ยวแล้วจะชิดขวาตลอด

แล้วชอบเลี้ยวตัดหน้าด้วย

สุดท้ายโดนชนท้ายไปแล้ว ที่เลนขวาสุด

ผมถึงได้เห็นว่าคนขับเป็นผู้หญิง

ตอนนี้ไม่เห็นคันนั้นแล้ว คงซ่อมยาว ๆ

สมน้ำหน้ากะลาหัวเจาะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2019, 12:27:42 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ mongolias

ผมถ้าเจอออกมาแล้ว วิ่งอืดๆอยู่ข้างหน้า ถ้าเป็นถนนเลนสวนกัน คงดิฟไฟทีนึง ถ้ายังช้าเหมือนเดิม คงหาทางแซงเอาครับ
แต่ถ้าเป็น2 เลนขึ้นไป ก็ออกขวาไปเลนอื่น แซงไปครับ

ออฟไลน์ frame@kk

ผมไม่ได้คิดว่าคนแบบนี้จะรีบออกมาจากซอยแล้วตั้งใจขับช้านะ

ผมคิดว่าเขาอ่ะขับช้าอยู่แล้ว แต่ออกจากซอยไม่ดูเอง ไม่มองซ้ายมองขวา มักง่ายออกมาเลย

ยิ่งมาขับต่างจังหวัดจะเจอบ่อยมากๆ แต่เป็นมอไซค์ชาวบ้าน ที่ออกมาจากซอยแล้วเลี้ยวเลยไม่มีเบรคไม่มีผ่อนเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

ออกซอยไม่เท่าไหร่ เลี้ยวกลับมาอยู่เลนขวาแล้วไม่เร่งนี่อยากลงไปต่อยหน้ามาก

บางทีผมก็เห็นใจเขานะครับเพราะถ้ากลับรถแล้วพยายามจะไปซ้ายสุดต้องตัดผ่าน 2-3 เลน เขาอาจอยู่ขวาแล้วอาจพยายามเร่งอยู่ก็ได้ครับ

ออกมาเจตนาตัดหน้าผมไม่เห็นใจครับ พึ่งเจอมาสดๆ อัลเมร่า สีดำทั้งที่เห็นว่าผมมาเลนขวาคู่รถตู้มา ขณะกำลังแซงขึ้นมาพ้นรถตู้ไม่มากมันก็ยังตัดมาโดยไม่สนเลย จังหวะนั้นเบรกคงไม่ทันต้องเร่งไปหักออกซ้ายตัดหน้ารถตู้ถึงจะพ้นหรือไม่ก็หักไปเลนสวนเลย แบบนี้ให้เห็นใจมั้ยครับ  ทั้งบีบแตรทั้งไฟสูง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ joufo

ผมไม่ชอบพวก ตัดหน้าออกมา แล้วรอจังหวะปาดไปขวาสุดอ่ะครับ
ตัวการทำรถติดตัวดีเลยพวกนี้

(ตัวอย่างเช่น เส้นเลียบด่วน หน้าเซ็นท่าน กลับรถแล้วจะต้องปาดซ้ายเข้าห้างเลย เส้นนี้รถติดอยู่แค่นี้เลย น่าเบื่อมาก)

ออฟไลน์ alpha14

พูดแบบตรงๆเลย"เกลียด" มันเห็นเราวิ่งมาจวนจะถึงอยู่แล้ว แต่มันทางโทไม่ยอมหยุด เลี้ยวแว๊บออกมา เกือบชนหลายครั้ง ถ้าผมขับปิ๊กอัพเก่าๆผมไม่เบรคหรอก ยอมเสียเวลาเลย!

ออฟไลน์ Odd_yim

ถ้าเห็นใกล้ ๆ แล้วเบรคไม่ทัน ผมยอมเปิดไฟ+บีบแตรใส่ ถึงขนาดนี้ก็เคยมีบางคันออกมาซะงั้น โชคดีที่ผมหักหลบได้  แต่ถ้าเห็นแต่ไกล ว่าจะออกมาก่อนแน่ ๆ ผมยอมชลอแล้วหาทางแซงเอาครับ ไม่อยากชนแล้วเสียเวลา

ออฟไลน์ bmmac

• Full Member
ผมขอเห็นต่างนะครับ
ออกจากซอยหรือหมู่บ้าน
ผมคนหนึ่งที่ขับช้า สิ่งที่เห็นคือ
รถที่มาอยู่ไกล ผมจึงออก แต่
รถทางหลักขับเร็ว ผมออกเสร็จตั้งลำ
วิ่งมาถึงท้ายผมแล้ว อย่ามองด้านเดียวครับ
คนที่ขับช้ามีเหตุผลมากมาย เหมือนคนที่ขับเร็วนั่นแหละครับ
วันนึงตอนคุณเร่งแซงขวาคันขับช้า
แล้วมีรถออกจากซอย หรือหมู่บ้าน
ปรากฏว่าคุณไปบวกเค้าให้
ทั้งๆที่เค้าออกมาก็ถูก คือหยุดดูขวา ซ้าย
แล้วออก แต่รถเร่งแซงขับเร็ว แล้วเราจะโทษ
ตัวเองรึเปล่า

ออฟไลน์ final

ปกติวันไหนผมไม่รีบหรืออยากขับชิวๆ ผมจะไม่รีบออกเลยนะรอถนนว่างๆค่อยออก วันไหนรีบก็ไม่ถึงขั้นตัดหน้าคันอื่นและออกแล้วก็ต้องเหยียบหน่อย ไม่งั้นเค้าเสียจังหวะ

ผมไม่เข้าใจว่าถ้าจะขับช้า จะรีบออกทำไม ถ้าออกแล้วไปทำรถทางตรงเสียจังหวะ ควรจะขับเร็วขึ้นมั้ย เค้าจะได้ไม่ต้องเบรคเยอะ