ผู้เขียน หัวข้อ: 💖 ถ้าจะใช้ Almera ใหม่ ภาพลักษณ์มันจะดูด้อยกว่า city ใหม่มากไหมครับ  (อ่าน 18603 ครั้ง)

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
คิดอะไรเยอะแยะครับ

มันก็ B-Seg ตีตั๋วเด็กทั้งคู่ เพียงแค่ Almera เป็นผู้ใหญ่ใจเด็กเข้ามาในสวนสนุกก่อนเท่านั้นเอง
พอ City เห็นว่าสนุกดี ก็เลยยอมร่วมวงลดขนาดแล้วตีตั๋วเข้ามาบ้าง

สมัยปี 2012 คนก็ยังรู้เลยว่า March กับ Swift เป็นรถตีตั๋วเด็ก เมืองนอกใช้เครื่อง 1.5 - 1.6
ก็ไม่เห็นมีใครถามว่าใช้แล้วภาพลักษณ์จะดูด้อยกว่า Yaris 1.5 ในตอนนั้นไหม
เพราะสุดท้าย Yaris ก็ต้องแยกตัวถัง Global ออกมา แล้วยอมตีตั๋วเด็กมุดสวนสนุกเหมือนกัน

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
ถ้าภาพลักษณ์ ผมให้ Mazda มากกว่านะครับ เพราะคนที่ขับยี่ห้อนี้ จ่ายค่าอะไหล่+ค่าแรง แพงกว่ามาก

ซึ่งแน่นอนว่าถ้าจ่ายแพงกว่า ก็ต้องดูป๋ามากกว่า อีกอย่างรถก็ดูเท่ดูพรีเมี่ยมกว่าคู่แข่งด้วยนะ ;)
ผมมองว่าเป็นกลุ่มคนที่มีรสนิยมที่ดีต้องการแตกต่างด้วยนะสำหรับคนใช้มาสด้า