ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression: Mazda CX-8 2.5 SP //  (อ่าน 17344 ครั้ง)

ออฟไลน์ Level Zero

• Sr. Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression: Mazda CX-8 2.5 SP //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2019, 13:16:10 »
เห็นด้วยกับพี่แพนเลยครับที่ว่า..
"เดินเส้นกระจกบานสามและเสาหลังแนวตรงๆง่ายๆ อย่างใน CX-9 กลับจะทำให้ดูสง่างามกว่า"

ออฟไลน์ Ty ESC

• Hero Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression: Mazda CX-8 2.5 SP //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2019, 14:14:34 »
ขอบคุณสำหรับรีวิว ดีๆนะครับ

ถึงตอนนี้

ยิ่งเห็นสิ่งที่ มาสด้าทำต่อ ผู้ใช้ ที่ศาลล่าสุดแล้ว

ถึงจะชอบรถ ไปดูแล้วชอบCX8 มาก ถึงจะอยากได้ ถึงจะรักใน mx5

แต่ผมก็คิดว่า ผมไม่ชอบ ผู้ประกอบการที่ มีพฤติกรรมแบบนี้อะครับ
เหมือนเห็นคนโกงคนอื่นอยู่ซึ่งๆหน้า แล้วเราเอาเงินไปสนับสนุนเค้าให้ไปโกงคนอื่นต่อหรือสุดท้ายเค้าก็มาโกงเรา

ผมคงไม่ซื้อหรือสนับสนุน สินค้าแบรนด์นี้ อะครับ

ออฟไลน์ HLRx

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2019, 15:20:09 »
ขอบคุณสำหรับรีวิว ดีๆนะครับ

ถึงตอนนี้

ยิ่งเห็นสิ่งที่ มาสด้าทำต่อ ผู้ใช้ ที่ศาลล่าสุดแล้ว

ถึงจะชอบรถ ไปดูแล้วชอบCX8 มาก ถึงจะอยากได้ ถึงจะรักใน mx5

แต่ผมก็คิดว่า ผมไม่ชอบ ผู้ประกอบการที่ มีพฤติกรรมแบบนี้อะครับ
เหมือนเห็นคนโกงคนอื่นอยู่ซึ่งๆหน้า แล้วเราเอาเงินไปสนับสนุนเค้าให้ไปโกงคนอื่นต่อหรือสุดท้ายเค้าก็มาโกงเรา

ผมคงไม่ซื้อหรือสนับสนุน สินค้าแบรนด์นี้ อะครับ

ถ้าจะถูกฟ้องก็เพราะไปว่า เค้าโกงนี่แหละครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2019, 16:09:07 »
ผมเห็นด้วยเลย ถ้าจะต้อง 6-7 ที่นั่ง ก็ต้องเจ้านี้นี่แหละ

ออฟไลน์ zefirozh

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2019, 16:11:34 »
ผมเห็นด้วยกับย่อหน้าสุดท้ายนะ ถ้ามาสด้าปรับปรุงเรื่องการแก้ปัญหาตัวรถได้ ผมว่า ฮอนกับโตมีหนาวไข่เหมือนกัน ส่วนตัวเชื่อว่า 8 ใน 10 คน ชอบรถมาสด้าเรื่องความสวยงาม แต่ 1 ใน 10 เท่านั้นที่พร้อมจะเสี่ยงกับมัน เหมือนน้องสาวผม ไปทดลองมาสด้า 3 มา ชอบมาก ชอบที่สุดในทุกยี่ห้อ แต่สุดท้ายกลับเลือกอัลติส มันสะท้อนอะไรให้คุณเห็นบ้างมั้ยครับ มาสด้าไทยแลนด์

ออฟไลน์ Odd_yim

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2019, 20:51:37 »
รีวิวดีมากครับ ถ้าตัดปัญหา Defect กับศูนย์บริการออก กลุ่มนี้ ผมสรุปแนวทางเลือกไว้ตามนี้
1. ขับในเมืองบ่อย ->CRV คล่องตัวและนุ่มกว่า
2. ขับทางไกลบ่อย ทางปกติ-> CX8
3. เน้นลุย -> PPV

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2019, 22:22:21 »
ตั้งใจรอ CX 8 มาตั้งนาน
สุดท้ายมาผิดหวังตรงที่ไม่ใส่ adaptive cruise control with stop and go มาให้นี่แหละครับ เซ็งจริงๆ
ตัว 2.5 sp ออฟชั่นน้อยไป  มันน่าจะได้ออฟชั่นแบบเีเซลตัวท็อปครับ