ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไปประมูลรถยนต์ที่งานประมูลของ SIA ในกรุงเทพแถวรามบ้างครับ ?  (อ่าน 17468 ครั้ง)

ออฟไลน์ adisakkung

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพอดีผมอยากได้รถมือ 2 ราคาที่พอรับไหวไว้ใช้สักคัน ตอนนี้สนใจการประมูลรถของ SIA อยู่เหมือนกัน ไม่ทราบว่ามีใครเคยมีประสบการณ์ไปร่วมประมูลจริงที่งานบ้างไหมครับ ต้องบอกก่อนว่าส่วนตัวคือผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยเลยอยากจะทราบว่าถ้าเราสนใจการประมูลมันตจะต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง แล้วขั้นตอนหลักๆมันต้องทำยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ corn12

• Newbie
  • *
 ผมเคยดูตอนเขาประมูลผ่านไลฟ์สดในเฟสนะ มันดีเหมือนกัน 5555+

ออฟไลน์ Boytoy8

• Newbie
  • *
 SIA นี่ที่เดียวกับสยามอินเตอร์การประมูลไรนี่ปะครับเหมือนจะคุ้นๆอยู่

ออฟไลน์ somkit

• Newbie
  • *
ผมเคยไปครับรถเยอะจริงมีทั้งรถมอไซค์ รถยนต์ก็มีครับประมูลทีเยอะมากครับ 500-600 คันได้นั่งดูกันตาแฉะเลย

ออฟไลน์ adisakkung

• Newbie
  • *
สอบถามหน่อยครับว่ารถที่ประมูลได้มันคุ้มไหมครับพอดีผมสนใจอยู่ แล้วสภาพของรถมันประมาณไหน

ออฟไลน์ somkit

• Newbie
  • *
คือต้องบอกเลยว่า ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ รถที่เขาเอามาประมูลกันเขาก็ประมูลกันตามสภาพที่เห็นสดๆเลยครับ บางคันก็ขับได้บางคันก็ต้องลากมา ส่วนเรื่องราคาผมไม่ทราบว่ามันถูกหรือแพงอะไรยังไงแต่คิดว่าน่าจะโอเคอยู่ครับ ส่วนใหญ๋คนที่มาประมุลจะเป็นพ่อค้าแม่ค้านี่แหละครับ คนประมูลไปใช้เองก็มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2019, 18:11:19 โดย somkit »

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ผมว่าไม่ค่อยคุ้มสำหรับการหารถใช้เอง

กรณีรถสภาพดี หลุดมาไม่ค่อยจะถึงมือเราหรอกครับ

ลูกค้าผมเป็นเต้นท์รถ ประมูลมาก็มาก ล่าสุดเจอแจ็คพ็อต

ได้รถย้อมแมว ชนหนัก จนไฟแน๊นซ์ไม่กล้ารับจัดให้ลูกค้า

ส่งเรื่องทนายยื่นฟ้องบริษัทประมูลไป ก็แพ้ครับ เสียทั้งค่ารถ 3 แสน ค่าทนายอีก 5 หมื่น

ขายก็ไม่ได้ เพราะลูกค้ามาซื้อ แต่ไฟแน๊นซ์บอกว่าสภาพไม่ผ่านมากๆ ทั้งที่ภายนอก ภายใน

ซ่อมมาเนียนมากนะครับ