ผู้เขียน หัวข้อ: รถประมูลมือสองเอาไปจัดไฟแนนซ์ได้ไหม  (อ่าน 15655 ครั้ง)

ออฟไลน์ wongkapohn

• Newbie
  • *
ผมสนใจประมูลรถมือ 2 ครับ ที่ดูๆ ไว้ ตั้งไว้ไม่เกิน 300K บวกลบนิดๆหน่อยๆ แต่คืออยากจะทราบว่าถ้าผมประมูลได้ไรงี้สามารถเอาเข้าไฟแนนซ์ได้ป่ะครับ เพราะคิดว่าน่าจะต้องใช้เงินซ่อมนิดๆหน่อยๆ + ค่าประกัน จ่ายทีเดียวกลัวจะล้มละลาย

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: รถประมูลมือสองเอาไปจัดไฟแนนซ์ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 18:33:03 »

จัดได้ ก็อยู่ที่ statement ของคุณ

ออฟไลน์ kimkim2019

• Newbie
  • *
Re: รถประมูลมือสองเอาไปจัดไฟแนนซ์ได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 18:41:33 »
มันขึ้นอยู่กับหลายอย่างครับถ้าจะเข้าไฟแนนซ์ ขึ้นอยู่กับรถที่คุณจะซื้อและยอดจัด แต่คุณต้องไม่มีภาระในการผ่อนอะไรอยู่ หรือสลิปเงินเดือน เคยผ่อนอะไรมาบ้างหรือเปล่า เคยจ่ายอะไรล่าช้าบ้างหรือป่าว แต่หลักๆ เลยคือสภาพรถครับใช้งานมากี่ปีๆ แล้วทำนองนี้

ออฟไลน์ manu11

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 18:50:24 »
ผมเคยนะไปประมูลที่สยามอินเตอร์สาขาแถวซอยมิสทีนอะไรนี่แหละ เขาก็มีแนะนำนะครับว่าเท่านี้จัดไฟแนนซ์ได้เท่านี้ๆ ขึ้นอยู่กับว่าเราอยากได้รถแบบไหน เราผ่อนไหวมั้ย อีกอย่างคือเราสามารถลองเข้าไปดูรถจริงๆได้เลยก่อนประมูลครับจะได้ชัวร์ว่าจบที่คันนี้

ออฟไลน์ Boytoy8

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 18:53:42 »
 จริงครับซื้อรถไม่ว่ามือ 1 มือ 2 มือ 3 …. ยังไงก็ต้องเสียค่าไอ่นู่นไอ่นี่ไอนั่นเยอะเลยต้องจัดการเรื่องเงินดีๆเลย

ออฟไลน์ somkit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 19:02:37 »
อย่างที่ผมเคยไปประมูลเขามีบอกชัดเจนครับว่าจัดได้เท่าไหร่บ้าง

ออฟไลน์ suchada2019

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2019, 19:01:02 »
เราเคยทำงานไฟแนนซ์มาก่อนตอบให้ค่ะว่า มือ 2 จัดไฟแนนซ์ได้แต่ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง แต่ถ้าเป็นรถมือ 1 มันได้ค่อนข้างชัวกว่าเยอะมากเพราะรถมันเป้นรถใหม่

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 16:58:49 »
จัดได้ครับ ลองปรึกษา ไฟแนนซ์ ดูนะครับ

บางวิธี ทำง่าย ผ่านง่าย แต่ยอดจัดน้อย ดอกเบี้ยแพงกว่า เช่นพวกจำนำเล่ม