ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแหวกกระแสหน่อย ระหว่าง All New City กับ Yaris Ativ MY2019 ท่านจะเลือกอะไรครับ  (อ่าน 40132 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ra32

• Full Member
เลือก YARIS ครับ เพราะคุณภาพสินค้า  Toyota ดีกว่า
เบื่อ honda ทุกรุ่นเรื่องเสียงก็อกๆแก๊กๆ เอี๊ยดอาด ดังน่ารำคาญ
+1 ครับ แต่แปลกใจอย่างนึงคือรถ H มันน่าใช้ขนาดที่มองข้ามเรื่องพวกนี้ไปได้เลยเหรอ  :-X

+1 อีกเสียงครับ ใช้  Honda มามีปัญหาหนักๆน่ารำคาญกับรถก็เรื่องเสียงนี่ละ เสียงช่วงล่างเหมือนจะหลวมคลอนทั้งที่เข้าศูนย์ทุกรอบก็บอกทุกครั้งและได้รับการแก้ไขโดยการขันให้แน่นทุกครั้ง(ดังเหมือนเดิม) เสียงคอนโซลเสียงอะไรไม่รู้ในห้องโดยสาร ขับแล้วไม่ชอบเลยเป็นมาตั้งแต่รถใหม่ๆครับ เข้าใจว่าแก้ยากต้องนั่งไล่ทีละจุดเสียเวลาช่าง ตอนนี้ย้ายมา Nissan ปัญหาเรื่องเสียงหมดไปกำลังแฮปปี้(ในอนาคตไม่ทราบ)  ผมคงไม่ถูกจริตกับแบรนนี้จริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ผมเลือกซิตี้นะ
ใหม่กว่า แรงกว่า สวยกว่า

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
เลือก YARIS ครับ เพราะคุณภาพสินค้า  Toyota ดีกว่า
เบื่อ honda ทุกรุ่นเรื่องเสียงก็อกๆแก๊กๆ เอี๊ยดอาด ดังน่ารำคาญ
+1 ครับ แต่แปลกใจอย่างนึงคือรถ H มันน่าใช้ขนาดที่มองข้ามเรื่องพวกนี้ไปได้เลยเหรอ  :-X

+1 อีกเสียงครับ ใช้  Honda มามีปัญหาหนักๆน่ารำคาญกับรถก็เรื่องเสียงนี่ละ เสียงช่วงล่างเหมือนจะหลวมคลอนทั้งที่เข้าศูนย์ทุกรอบก็บอกทุกครั้งและได้รับการแก้ไขโดยการขันให้แน่นทุกครั้ง(ดังเหมือนเดิม) เสียงคอนโซลเสียงอะไรไม่รู้ในห้องโดยสาร ขับแล้วไม่ชอบเลยเป็นมาตั้งแต่รถใหม่ๆครับ เข้าใจว่าแก้ยากต้องนั่งไล่ทีละจุดเสียเวลาช่าง ตอนนี้ย้ายมา Nissan ปัญหาเรื่องเสียงหมดไปกำลังแฮปปี้(ในอนาคตไม่ทราบ)  ผมคงไม่ถูกจริตกับแบรนนี้จริงๆ

เหมือนตอบมาจากใจผมมากๆเลย ลาขาดฮอนด้า คันแรก และคันเดียวในครอบครัวผมแน่นอน ช่วงล่างดังหลวมโพรก  คอนโซลดัง คือผมขับโซลูน่าหยดน้ำ 20 ปี ผมสบายหูมากกว่าซิตี้ 4 ขวบ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ Beats

• Full Member

เหมือนตอบมาจากใจผมมากๆเลย ลาขาดฮอนด้า คันแรก และคันเดียวในครอบครัวผมแน่นอน ช่วงล่างดังหลวมโพรก  คอนโซลดัง คือผมขับโซลูน่าหยดน้ำ 20 ปี ผมสบายหูมากกว่าซิตี้ 4 ขวบ
+1 อีกคนครับ จากคนเคยใช้แอคคอร์ดมาก่อน ดังจุ๊กจิ๊กกวนใจตรงนี้ที ตรงนั้นที

ถามว่าทำไมคนมองข้าม ผมคิดว่า หลายๆคนไม่รู้ คนจำนวนมากที่ซื้อรถไม่ได้ดูข้อมูลพวก consumer review กัน (และเมืองไทยก็ไม่มีบริษัทที่ตีพิมพ์ รายงาน consumer review แบบที่ในต่างประเทศด้วย) บวกกับนักรีวิวรถส่วนมากก็ไม่ค่อยมีใครรีวิวเรื่องดีเฟก/เรื่องหลังการขายกัน

หรืออีกแบบก็คือ หลายคนก็รู้ แต่มันเป็นเรื่องที่ตอนซื้อยังไม่ต้องเจอ เป็นเรื่องในอนาคต ทำให้มองข้ามไปได้ง่ายกว่า หรืออารมณ์พาไป

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
ณ ตอนนี้ City ครับ

แรงกว่า ประหยัดกว่า ความทนไม่ค่อยห่วง เพราะมีรับประกัน แถมศูนย์บริการฮอนด้าก็ไม่ค่อยจะเกเรเท่าไหร่อยู่แล้ว

ราคารถมันก็ต่างกัน  ผมว่าคุณภาพและสมรรถนะตามราคาครับ