ผู้เขียน หัวข้อ: จะคิดผิดไหมถ้าผมจะอุดหนุนMazda รุ่นต่อไปเพราะลงทุนเพิ่มในโรงงาน  (อ่าน 37591 ครั้ง)

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
ถ้าเป็นผม รถที่มีปัญหาเยอะแบบนี้  ผมว่ากลับไปมอง aftersales และ service เค้าจะดีกว่านะครับ ว่าเค้าทำเพื่อผู้บริโภคแค่ไหน

แต่ Mazda มาลงทุน  ผมว่าเค้าทำเพื่อบริษัทตัวเองนะ  มาลงทุน แล้วก็บีบคนไทยให้ใช้รถสเป็กรองๆ  แล้วก็ไม่ต้องลงทุนเรื่อง Service เท่าไรด้วย เพราะกฎหมายคุ้มครองผู้บริโภคเราอ่อน

เคสนี้ ผมกลัวว่าจะได้ไม่คุ้มุเสียครับ  (อุดหนุนเขา ให้เขารวยขึ้นๆ โดยเอาเปรียบเรา)

ขอไม่มองเรื่องลงทุนในไทย เพราะ To, Hon, Su, Mit, MG ทุกค่ายก็ลงทุนบ้านเราครับ 
เอาที่จับต้องได้ก่อน คือรถที่ซื้อมา มันจะรวนมั้ย  นั่นคือ 1st priority

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
อันนี้สิทธิ์ส่วนบุคคลครับ ส่วนเรื่องบริษัทรถเค้าก็ทำเพื่อบริษัทเค้าเองล่ะครับไม่ได้ทำเพื่อใครหรอก

ออฟไลน์ เทียน

• Jr. Member
  • **
ลงทุนเพิ่มเพราะรุ่นใหม่ ไม่ใช่ตั้งโรงงานเพิ่ม

อย่าหาเรื่องดีกว่านะ