ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาความสะอาดผ้าอาคันทาร่าครับ  (อ่าน 4833 ครั้ง)

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
น้ำยาความสะอาดผ้าอาคันทาร่าครับ
« เมื่อ: กันยายน 17, 2023, 08:42:59 »
พอดีว่างๆวันนี้เลยลองเอา น้ำยาทำความสะอาด ผ้าอาคันทาร่า มาฝากครับ เป็นของยี่ห้อ ตราเต่า เขา จริงๆมีหลายแบบหลายยี่ห้อครับ แต่หลังๆเริ่มหาซื้อยาก ผมเลยมาใช้น้ำยาตัวนี้ของตราเต่าเอา

เขาจะเอาไว้ทำความสะอาดเบาะผ้า พรมพื้น ช่วงก่อนที่หาน้ำยายาก ผมเลยลองเอามาใช้ดู ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ ใช้มาหลายปีละ ไม่ได้มีปัญหาอะไร

วิธีใช้เขานะครับ

1. ฉีดโฟมทำความสะอาดเขาลงที่ผ้าที่จะทำความสะอาด

2. ปล่อยให้โฟมเขาซึมเข้าผ้าไปจนหมด แล้วเอาแปรง ถูๆๆไป พวกสิ่งสกปรกมันจะออกมา

3. พอขัดจนพอใจแล้ว ก็เอา ผ้า ชุบน้ำบิดหมาดๆมาเช็ค ตรงที่ทำความสะอาดออก คราบดำๆจะติดตามผ้าออกไป

4. จะเอาผ้าแห้งเช็ดตามก็ตาม แต่ของผมเช็ดเสร็จ ผมก็ปล่อยให้เขาแห้งเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2023, 08:52:19 โดย tom46 »
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN