ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องยางแท่นเครื่องครับ  (อ่าน 13336 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
สอบถามเรื่องยางแท่นเครื่องครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2019, 08:26:22 »
ตอนนี้ผมใช้สวิฟท์ 2012 มาได้หลายปีแล้ว เข้าศูนย์บอกว่าแท่นเครื่องสั่น อาการผมจับไม่ออกว่าอย่างไรเพราะใช้งานปกติ ผมเลยยังไม่เปลี่ยนกะจะเปลี่ยนรอบหน้า เลยอยากถามว่า
จำเป็นไหมครับที่ต้องเปลี่ยนยางแท่นเครื่องเพราะราคาก็หนักอยู่ครับ

ออฟไลน์ kez

Re: สอบถามเรื่องยางแท่นเครื่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2019, 08:43:43 »

ยังไม่สั่นจนรำคาญก็รอได้.

ลองหาอะไหล่นอก 0 ดู ราคาลงมาพอสมควร

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: สอบถามเรื่องยางแท่นเครื่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2019, 09:24:07 »
หน้าหนาว มันจะสั่นแรงอยู่ครับ เพราะมันหนาวอิอิ  พอหน้าร้อน พวกยางต่างๆ จะให้ตัวได้ดีกว่า ฉะนั้น ไม่แปลกถ้าจะสังเกตุได้ว่า ช่วงหนาวนี้ สตาร์ทรถวอร์มตอนเช้าจะสั่นแรง แต่พอสายๆ บ่ายๆ เที่ยงๆ ร้อนแล้วจะสั่นน้อยกว่า

ดูสภาพ ถ้ามันฉีกขาด หรือสั่นแรงมากๆ ค่อยเปลี่ยนครับ หาจากในคลับที่เบิกอะไหล่ได้ถูกกว่าศูนย์ครับ ค่าแรงก็อู่นอกถูกกว่าพอสมควรครับ หรือเอาสบายใจก็ในศูนย์ แต่ควรเลือกของแท้นะครับ ของเทียบถูกกว่าครึ่งๆ แต่ซับแรงได้ไม่ดีเท่าของแท้ และอายุการใช้งานสั้นกว่าด้วยครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2019, 09:49:06 »
สวิฟผมเปลี่ยนตอน 100,000 โลครับ
สั่นจนรำคาญเลย  ส่วนใหญ่สวิฟก็เปลี่ยนกันช่วงนี้

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2019, 09:51:07 »
ผมเคยใช้จนขาด แต่มันตั้งอยู่บนแทนเดิม เพราะลักษณะมันเป็นหลุมเว้าลง มันไม่หยุดออกมา

มันขาดตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้นะ แต่มันก็สั่น ทีแรกคิดว่าทรุดธรรมดา พอถอดออกมาดู ที่ไหนได้ ขาดออกจากกันเลย

ทดสอบง่ายเรื่องทรุด คือ ใส่เกียร์ R แล้วเหยียบเบรค พร้อม กดคันเร่ง ถ้าสั่นแรงๆ จนรู้สึกได้ คือ ทรุดแน่นอน แต่จะถึงขั้นขาดไหม บอกไม่ได้