ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีการวัดเดซิเบล เวลารีวิวรถครับ  (อ่าน 13480 ครั้ง)

ออฟไลน์ Doraneko

• Jr. Member
  • **
ความประหยัดน้ำมัน อัตราเร่ง  เว็บ  headlightmag เชื่อถือได้อยู่แล้ว  เลยอยากให้เพิ่มความน่าเชื่อถือเรื่องการเก็บเสียงขึ้นไปอีกด้วบการวัดเป็นเดซิเบลเลยครับ   เชื่อว่าน่าจะมีคนชอบเยอะแน่นอน

ออฟไลน์ คนขับรถ

• Jr. Member
  • **
Re: อยากให้มีการวัดเดซิเบล เวลารีวิวรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2019, 08:50:07 »

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: อยากให้มีการวัดเดซิเบล เวลารีวิวรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 15:52:34 »
ต้อง collab กับพวกเว็บโทรศัพท์ว่ารุ่นไหนไมโครโฟนละเอียดที่สุดแล้วล่ะครับ

ซึ่งยุคนี้ในทางธุรกิจ การ collab และ crossover เป็นข้อดีต่อทั้งสองฝ่ายแน่นอน

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2020, 10:32:51 »
เห็นดีเห็นงามด้วยนะ สมัยนี้ยุคนี้คนกังวลเรื่องเสียงเข้ารถพอสมควร

ผมคนนึงล่ะ ที่เริ่มคำนึงถึงปัจจัยพวกนี้แล้ว ปัจจุบันขับ Jazz GD วิ่ง 80 เสียงก็อีรุงตุนังละ ขับ 100 ขึ้นต้องตะโกนคุยกันอ่ะ

ปล. Yokohama DB ไม่ช่วยอะไร  ;D