ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำศูนย์มาสด้าในเชียงใหม่หน่อยครับ  (อ่าน 4823 ครั้ง)

ออฟไลน์ nink_ratchata

• Newbie
  • *
ผมมีแผนจะซื้อรถใหม่ ตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่ระหว่าง Civic FK กับ Mazda 3

ส่วนตัวชอบ Mazda 3 มากกว่า แต่ติดตรงเรื่องศูนย์บริการ เลยคิดว่าจะออกตัว Civic FK แทน

แต่เมื่อวันเสาร์ในรายการพี่จิมมี่บอกว่าศูนย์มาสด้าในเชียงใหม่บริการดี แต่ผมไม่รู้ว่าคือศูนย์ไหน

เลยอยากมาถามพี่ๆหน่อยครับ ว่าศูนย์มาสด้าไหนในเชียงใหม่ที่บริการดีๆอะครับ

ผมทำงานอยู่ที่เชียงใหม่อยู่แล้ว เผื่อถ้าศูนย์มาสด้าที่นี่โอเค อาจจะเปลี่ยนใจมาออก Mazda 3 อะครับ

ออฟไลน์ love_gt

• Newbie
  • *
Re: แนะนำศูนย์มาสด้าในเชียงใหม่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2019, 10:23:55 »
สวัสดีครับ ผมใช้มาสด้าและทำงานอยู่เชียงใหม่เหมือนกันครับ
ถ้าจำไม่ผิดในเชียงใหม่น่าจะมีผู้จำหน่ายสักสองเจ้า แต่ผมออกกับ "มาสด้าเชียงใหม่"
และปัจจุบันใช้บริการที่ศูนย์เปิดใหม่ เส้นซุปเปอร์ไฮเวย์ขาล่องไปลำปาง เลยบุญถาวรไปนิดนึง อยู่ซ้ายมือ ศูนย์ใหญ่ดีครับ สำหรับมาสด้าในเชียงใหม่
เพิ่งเอากระบะไปเช็คระยะมา บริการดีในแง่ศูนย์บริการครับ แต่ไม่แน่ใจว่าที่คุณจิมมี่กล่าวถึงจะเป็นที่นี่หรือเปล่า
และด้านการขาย ส่วนตัวตอนนี้ไม่ทราบเหมือนกัน เพราะออกรถมานานแล้วครับ
ยังไงลองไปดูก่อนก็ได้
แนะนำประมาณนี้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

• Hero Member
Re: แนะนำศูนย์มาสด้าในเชียงใหม่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2019, 12:09:03 »
ก่อนออกรถแนะนำลองไปคุยกับ SA, กับเซลก่อนว่าถ้ารถมีปัญหาจะเคลมง่ายไหม หรือใช้เวลาดำเนินเรื่องให้นานเท่าไหร่ แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีก็ได้ครับ เพราะส่วนตัวที่เจอมาจะเคลมแต่ละอย่างเหนื่อยใจครับ

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2019, 12:55:20 »
ช่างที่คุณ จิมมี่ ได้กล่าวถึงอยู่ที่ศูนย์ มาสด้าเชียงใหม่ สาขาเจริญเมืองครับ

ออฟไลน์ aprilbest

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2019, 13:58:11 »
ศูนย์มาสด้าในเชียงใหม่มีอยู่ 2 เจ้าหลักๆ ครับ เจริญเมืองกับตรงสารภีเจ้าของเดียวกัน (ย้ายออกมาข้างนอกเพราะตรงเจริญเมืองมันเเคบขยายไม่ได่) ส่วนอีกเจ้าก็ตรงฟ้าฮ่าม ลองสอบถามดูทั้งสองที่ดูครับที่ไหนตรงใจเราที่สุด ส่วนบริการหลังการขายพอๆกันครับจากที่เข้าไปใช้บริการมาทั้งสองที่

ออฟไลน์ @uttaphoom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2019, 14:14:29 »
ผมใช้บริการที่ วิริยะมาสด้าหางดง เคลมอะไหล่มอเตอร์กระจกข้างพับไม่สุดก็ง่ายไม่ยุ่งยากอะไรครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2019, 18:50:57 »
ผมใช้บริการที่ วิริยะมาสด้าหางดง เคลมอะไหล่มอเตอร์กระจกข้างพับไม่สุดก็ง่ายไม่ยุ่งยากอะไรครับ
ถ้าเคลมง่ายไม่ยึกยักแบบนี้ผมเชียร์ เลยครับ ของผมกว่าจะเคลมกระจกข้างได้ 3 ปี ตอนนี้แอร์พัง เข้าๆ ออก ศูนย์มา 2 รอบ แล้ว ยังแก้ไม่ได้

ออฟไลน์ @dis@k

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2019, 21:30:32 »
มาสด้า  เจริญเมือง  (ใกล้สถานีรถไฟ) เจ้าเก่าดั้งเดิม  กับ  สาขามหิดล   เจ้าเดียวกันครับ  ...    ผมใช้บริการที่เจริญเมืองมาตั้งแต่ปี  49   บริการดีสม่ำเสมอครับ

ออฟไลน์ tan27600

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2019, 23:21:26 »
ตอนนี้ผมใช้บริการที่ศูนย์มาสด้าเชียงใหม่สาขาสารภีครับ บริการถือว่าโอเค
แต่ผมออกรถกับวิริยะมาสด้าฟ้าฮ่าม ตอนออกรถก็ดีอยู่หรอก แต่พอจะเคลมพนักงานพูดจาแย่มากๆ หลีกเลี่ยงเจ้านี้ไว้ก็ดีครับ

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 15:17:08 »
เจริญเมืองดีครับทำมานาน  ผมเข้าตั้งแต่929 lantis 626  ตอนนี้พ่อตาใช้2อยู่ ส่วนฟ้าฮ่ามไม่เท่าไหร่