ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษา Mini Cooper S R56 lci กับ Golf MK6 gti ด้วยครับ _/\_  (อ่าน 2863 ครั้ง)

ออฟไลน์ game_kod

• Newbie
  • *
พอดีผมมีโครงการซื้อรถซักคันนะครับในงบที่ได้อยู่ก็จะมีตัวเลือกคือ

Mini Cooper S R56 กับ Golf MK6 gti

2 ตัวนี้ตัวไหนน่าใช้กว่ากันนะครับ ในแง่ของการบำรุงรักษา และ ความจุกจิก อยากได้รถเล็กที่ขับสนุกนะครับ     ขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
Re: รบกวนปรึกษา Mini Cooper S R56 lci กับ Golf MK6 gti ด้วยครับ _/\_
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2020, 08:34:02 »
คู่นี้ถ้าทำต่อผมให้golf ครับ แต่ถ้าห่วงแค่เรื่องบำรุงรักษากับจุกจิก ไปมินิดีกว่าเพราะหาหมอง่ายกว่า หมอก็เยอะกว่าครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: รบกวนปรึกษา Mini Cooper S R56 lci กับ Golf MK6 gti ด้วยครับ _/\_
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2020, 09:58:01 »
ไม่ซน จริงๆ ก็ได้ทั้งคุ่ จุกจิกไม่เท่าไหร่ พอกัน ถ้าให้เลือกคันเดียวเลือก GTI

แต่ถ้าซนๆ หน่อย ทำต่อ แล้วทำแล้วยังดูง่ายอยู่ ไป ยิ่งพุ่งไปหา GTI เลย มันคือคำตอบ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2020, 10:25:09 »
ความจุกจิกผมขอยกให้ มินิแหะ ไม่เคยใช้เยอะโดยตรง มันก็บำรุงตามระยะมันแหละ แต่มันก็คือ bmw ในร่างเล็กน่ารัก ราคาอะไหล่อะไรมันก็ไปตาม ข้อดีคืออู่เยอะ

ส่วน vw มันคือ toyota ฝั่งยุโรป เน้นถึกๆทนๆ อู่ซ่อมก็มีไม่น้อย แค่เพื่อนอาจจะน้อยหน่อย

จากที่เคยลองผมว่า golf ขับสนุกกว่านะ มินิมันแข็งตึงตังอ่ะ แล้วก็ไม่ได้แรงอะไรขนาดนั้น golf น่าจะแรงกว่าอีกมั้ง

จิ้ม golf รถไม่โหล คนไทยมองว่า vw เป็นพรีเมียมกันเยอะด้วย