ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมแก้ไขน้ำซึมหลังคารถ เสาA ซ่อมศูนย์ หรือ หาร้านทำข้างนอกดี  (อ่าน 15832 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
รถฮอนด้า ช่วงก่อน ปีใหม่ ล้างรถไปตามปกติ  แลวเห็นน้ำรั่วซึม บริเวณเสา A มุมกระจกด้านใน ตรงเสา A 
แล้วทีนี้ก่อนปิดหยุดยาวช่วงปีใหม่เอารถไปให้ศูนย์เช็ค  ศูนย์บอกต้องยกกระจกวางใหม่  ต้องสั่งอะไหล่เพิ่ม เป็นพวก ยางรองกระจกทั้งหมด
มัดจำอะไหล่ไปแล้ว  ทีนี้ศูนย์แจ้งว่าต้องทิ้งรถไว้  4-5 วัน (ต้องใช้รถทำงาน)

เราสามารถเอาอะไหล่พวกยางรองกระจก มาซ่อมแก้ไขน้ำรั่วร้านข้างนอกได้หรือไม่ครับ   :'(  :-\

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ได้ครับ เอาอะไหล่ มาให้ร้านกระจกจัดการข้างนอกได้ครับ

ออฟไลน์ HLRx

ตอนผมเปลี่ยนกระจกหน้า S80 ศูนย์ก็เอาอะไหล่ไปให้ร้านกระจกข้างนอกทำนะ แต่ตอนนั้น เคลมประกันชั้น 1 เนื่องจากหินจาก สิบล้อ ดีดใส่กระจกร้าว ไม่ได้จ่ายเองเลย ไม่สน
 แต่ถ้าต้องจ่ายเอง คงเอาอะไหล่ ไปให้ร้านกระจกข้างนอกทำเหมือนกัน

ได้ครับ เอาอะไหล่ มาให้ร้านกระจกจัดการข้างนอกได้ครับ

ขอบคุณครับ  พอจะมีร้านแนะนำมั้ยคับพี่

ตอนผมเปลี่ยนกระจกหน้า S80 ศูนย์ก็เอาอะไหล่ไปให้ร้านกระจกข้างนอกทำนะ แต่ตอนนั้น เคลมประกันชั้น 1 เนื่องจากหินจาก สิบล้อ ดีดใส่กระจกร้าว ไม่ได้จ่ายเองเลย ไม่สน
 แต่ถ้าต้องจ่ายเอง คงเอาอะไหล่ ไปให้ร้านกระจกข้างนอกทำเหมือนกัน

ขอบคุณครับ  ต้องทิ้งรถไว้นานมั้ยครับ  แล้วใช้งานมา  มีปัญหาไรตามมารึป่าวเอ่ย  พอจะมีร้านแนะนำมั้ยคับ 

ออฟไลน์ Turin

งานถอด-ใส่กระจก เป็นงานที่ต้องให้ช่างที่ชำนาญทำ ไม่งั้นเสี่ยงมีปัญหาหลายอย่างตามมา เช่น รั่ว ลมเข้า มีเสียง

ศูนย์คงให้ร้านข้างนอกทำให้อยู่ดี เราหาร้านกระจกข้างนอกทำเองก็ได้ครับ

ว่าแต่รถใหม่หรือเปล่าครับ อยู่ดีๆมันไม่น่ารั่วได้ถ้าไม่ได้เป็นการประกอบไม่ดีจากโรงงาน (หรือรถเคยเปลี่ยนกระจกมาก่อน)

ออฟไลน์ Stp

ติดตั้งพวกนี้ศูนย์ส่งร้านข้างนอกทำแทบทั้งหมด เพียงแต่ถ้าผ่านศูนย์ก็เหมือนเป็นเกราะให้ชั้นนึง หากมีปัญหาก็ร้องเรียนกับศูนย์บริการได้ แต่ถ้ามีร้านข้างนอกฝีมือแจ๋วเลือกไปทำเองได้อยู่
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

งานถอด-ใส่กระจก เป็นงานที่ต้องให้ช่างที่ชำนาญทำ ไม่งั้นเสี่ยงมีปัญหาหลายอย่างตามมา เช่น รั่ว ลมเข้า มีเสียง

ศูนย์คงให้ร้านข้างนอกทำให้อยู่ดี เราหาร้านกระจกข้างนอกทำเองก็ได้ครับ

ว่าแต่รถใหม่หรือเปล่าครับ อยู่ดีๆมันไม่น่ารั่วได้ถ้าไม่ได้เป็นการประกอบไม่ดีจากโรงงาน (หรือรถเคยเปลี่ยนกระจกมาก่อน)

รถเก่าแล้วครับ แอคคอด G8  2010 

ออฟไลน์ Tien.W

ร้านรับเปลี่ยนกระจกใหญ่ๆ ทำได้หมดล่ะครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ร้านรับเปลี่ยนกระจกใหญ่ๆ ทำได้หมดล่ะครับ

ขอบคุณครับบบ

ออฟไลน์ rut191

ลองเช็คยางขอบประตูดูก่อนครับ บางทียางขอบประตูเสื่อมแล้วทำให้น้ำล้นลงตรงเสาเอครับพอดีครับ

ออฟไลน์ SM.

+1 เป็นงานฝีมือนะครับ ของดี ของครบ แต่ช่างไม่เก่ง กลายเป็นแก้ไม่จบนะครับ

ออฟไลน์ mongolias

หาร้านกระจกใหญ่ๆ พวกนี้มีประสบการณ์สูงครับ
ผมเคยเอารถไปเปลี่ยนกระจก คุยกับช่างที่ร้านกระจก ก็บอกศูนย์บางยี่ห้อ ก็ส่งงานมาที่เขานี่แหละครับ

ออฟไลน์ TeslaX

รถเก่าไม่ต้องทำที่ศูนย์ก็ได้ ค่าแรงหน้าเลือดมาก

ออฟไลน์ XaNaX

อ่านจากหัวข้อ คิดว่าต้องเป็นฮอนด้าแน่ๆ แล้วก็จริงๆด้วย

แก้ไม่ตกจริงๆ

อ่านจากหัวข้อ คิดว่าต้องเป็นฮอนด้าแน่ๆ แล้วก็จริงๆด้วย

แก้ไม่ตกจริงๆ

5555 เดาโคตรแม่น