ผู้เขียน หัวข้อ: รถ CX-8 ว่าจะติดฟิล์มสามบานหน้าใส และสามบานหลังทึบจะตลกมั้ยครับ  (อ่าน 8394 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ผมก็ติดแบบนี้

สามบานหน้าใสเท่ากัน ใสมากเหมือนไม่ได้ติดอะไร

สามบานหลังดำกลาง ๆ

ไม่ตลกแต่เขินครับ เห็นหน้าเราชัด ๆ

เอาไว้สบตาเพื่อนร่วมทาง และเพื่อนข้างทาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2020, 13:10:51 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ bravo

ผมติดบานหน้า 40
ประตูหน้า 60
ที่เหลือ 80
เน้นการใช้งานและทัศนะวิสัยเป็นหลักครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไม่แปลก สวยดีออกครับ  8) ผมก็เคยติดแบบนี้เมื่อ 15 ปีที่แล้ว 3 บานหน้าใส ที่เหลือ ติด 2 ชั้นเลย

ออฟไลน์ joufo

ที่ญี่ปุ่น กระจกบานหลังดำ บางรุ่นก็เป็น Option จ่ายเงินเพิ่ม
เรียกว่า Privacy Glass
ไม่ได้เป็นฟิล์มมาติดต่างหากแบบบ้านเรานะครับ แต่รมดำ มาจากโรงงานเลย

ส่วนบานหน้า จะติดก็ติดได้ แต่ต้องใสปิ้งๆ ต้องเห็นหน้าคนขับได้ และให้กล้องวงจรปิดเห็นหน้าคนขับได้ด้วย
ส่วนมากจะไม่ติดฟิล์มเพิ่มกัน เพราะกระจกมันกัน UV มาอยู่แล้ว