ผู้เขียน หัวข้อ: City Turbo ระงับส่งมอบชั่วคราวหรอครับ ใครมีข่าวเพิ่มเติมบ้างครับ  (อ่าน 20096 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
เอาเข้าเรื่องละกัน ...

ผมถามมาได้ความว่า รถที่ลงแล้ว และยังไม่แต่งให้ระงับการแต่งรถเพื่อส่งมอบไปก่อน ..

ส่วนโควต้ารถที่ควรจะได้ในเดือนมกรา จนถึง กุมภา จะต้องรอคอนเฟริมอีกทีว่าจะส่งมอบได้ตามจำนวนหรือป่าว ...

ส่วนรถที่ลงถึงโชว์รูมแล้ว ถ้ายังไม่แต่งรถจะต้องส่งคืนโรงงานเพื่อแก้ไข ส่วนรถคันที่เซลตกแต่งเพื่อส่งมอบแล้ว ก็ให้ส่งมอบไปก่อน .. (ลูกค้ากลุ่มนี้จะเป็นอะไรไหมต้องรอดู)

ส่วนปัญหา จากที่เพื่อนผมก้มๆมองๆและลองขับคันเทส จากการพาลูกค้าไปเทสด้วย ก็ไม่พบปัญหาอะไรนะ แอร์เย็นเพลงเพราะ

ก็ประมาณนี้แหละ ....

แต่ผมเดาว่า น่าจะมีอะไรที่ผิดสเป็กใส่มา ซึ่งก็ไม่รู้ว่าอะไร ..

ออฟไลน์ Loveless

• Newbie
  • *
รถติดตามข่าวสารต่อไป แต่แต่งแล้วสวยมาก

เรียนตามตรง ไม่เคยมองรถแต่งแนวนี้สวยเลย รถคุณค่า ความสวย ของรถลงไปอีก แว้นมากครับแบบนี้

ปล.ในสายตาผมและกลุ่มคนที่ผมรู้จักไม่เคยมีคนชมว่าล้อทองมันสวย

+1 แว้นตลาดล่าง

จริง ๆ การแต่งรถถ้าไม่ใช่พวก ไฟสีฟ้า ท่อดัง ๆ หรือ ตัดหมอกแยงตาชาวบ้าน ผมว่ามันเป็นเรื่องความชอบ

การแต่งรถสีขาวด้วยล้อทอง ถ้าพูดถึงเรื่องการเข้ากันของสี อันนี้ไม่ผิดเลยนะครับ ขาวเสริมทอง ถ้าดูศิลปะบ่อย ๆ จะเห็นได้เยอะมากครับ

แต่ที่ไปหาว่าเค้าแว๊น เค้าตลาดล่าง อันนี้ ไม่ต้องสืบครับ นิสัยแบบนี้แหล่ะ ตลาดล่าง ของจริง

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
อ่าวกรรม กลับมาอีกรอบ ดราม่าซะแล้ว

ของดการดราม่านะครับ สรุปได้ความคืบหน้าเรื่องหัวกระทู้มาแล้วว่า

"มีปัญหา​เรื่องร่องยางของขอบกระจกประตู" ครับ จึงมีการเรียกตรวจสอบรถที่ยังไม่ได้ปล่อยออกไป (แต่รถที่ปล่อยไปแล้วยังไม่มีข่าวคราวใดๆ)​

ขอบคุณ​ทุกความคิดเห็น​ในเชิงที่มีประโยชน์​นะครับ และ จขกท. ขออนุญาต​ล็อคกระทู้​เลยเพื่อป้องกันดราม่าเลยเถิดครับ นี่ไม่ใช่จุดประสงค์​ของ จขกท. และทีมงานเว็บต้องการครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX