ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหรี่ท้าย เส้น led ติดบ้างไม่ติดบ้าง ต้องเคาะๆ ตบๆ ต้องเช็คที่อะไรครับ?  (อ่าน 13576 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
BMW e90 lci ไฟหรี่ท้ายเส้นๆ ฝั่งที่ติดกับฝากระโปรงหลังมันติดบ้างไม่ติดบ้างครับ ต้องอาศัยวิธีตบๆ ทุบๆ แถวฝาท้าย บางทีไฟดับต้องปิดฝากระโปรงแรงๆ ก็จะติดแบบกระพริบมาทีนึง ต้องเคาะๆ เอาถึงจะติด อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่อะไรได้บ้างครับ แต่พอไฟติดแล้วปกติดี ไม่กระพริบ สว่างทั่วกันดี  ขอบคุณครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Staples

ขั่วปลั๊กไฟหลวมรึเปล่า

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ขั่วปลั๊กไฟหลวมรึเปล่า

เดี๋ยวลองเช็คดูครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tvc597

• Jr. Member
  • **
BMW and Benz (ไม่แน่ใจว่ารถยุโรปอื่นเป็นด้วยไหม) สายไฟภายในโคมไฟทั้งหน้าและหลังมักเสื่อมสภาพฉนวนกรอบแตกทำให้สายภายในโคมชนกันพอรถสะเทือนทำให้ไฟติดๆดับๆ ที่เจอกับตัวเองคือ BMW E60 Benz W209 เป็นเหมือนกันเลยครับอย่านิ่งนอนใจควรรีบให้ช่างตรวจสอบดูด่วนครับ

BMW and Benz (ไม่แน่ใจว่ารถยุโรปอื่นเป็นด้วยไหม) สายไฟภายในโคมไฟทั้งหน้าและหลังมักเสื่อมสภาพฉนวนกรอบแตกทำให้สายภายในโคมชนกันพอรถสะเทือนทำให้ไฟติดๆดับๆ ที่เจอกับตัวเองคือ BMW E60 Benz W209 เป็นเหมือนกันเลยครับอย่านิ่งนอนใจควรรีบให้ช่างตรวจสอบดูด่วนครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวเช็คดูครับ

prsps

• บุคคลทั่วไป
ควรรีบแก้ไขนะครับ
เพื่อความปลอดภัยของท่านและครอบครัวเองและเพื่อนร่วมทาง