ผู้เขียน หัวข้อ: รวนกวนช่วยแนะนำซื้อรถคันแรกครับ  (อ่าน 37184 ครั้ง)

ออฟไลน์ Odd_yim

• Sr. Member
Re: รวนกวนช่วยแนะนำซื้อรถคันแรกครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 20:35:06 »
ตามโจทย์ ถ้าใช้ 6-7 ปี แล้วเปลี่ยน เลือก City อย่างไม่ลังเลเลยครับ Almera ออปชั่นเยอะกว่าก็จริง แต่ความทนทานต้องพิสูจน์ ตัวเก่าก็มีจุกจิกอยู่เหมือนกันครับ ซึ่งแน่นอนว่ามีผลต่อราคาขายต่อ

อีกทางเลือก ในเมื่อวางแผนว่าจะมีครอบครัว ก็ซื้อรถสไตล์ Minivan แล้วใช้ยาว ๆ ไปเลยก็ได้ครับ ในงบมีตัวที่น่าสนใจคือ Mobilio กับ Ertiga ซึ่ง ผมมองว่า Mobilio จะได้เรื่องสมรรถนะ ส่วน Ertiga จะได้เรื่องความหรู เมื่อเทียบกับราคา

ออฟไลน์ xxivaprl

• Newbie
  • *
Re: รวนกวนช่วยแนะนำซื้อรถคันแรกครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 18, 2020, 15:17:23 »
ในตัวเลือก Honda ครับ