ผู้เขียน หัวข้อ: civic ใหม่ที่มีภาพหลุดตอนนี้ ปีหน้าจะมีตัว hybrid มั้ยครับ  (อ่าน 3965 ครั้ง)

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
คาดการณ์ก็ได้นะ รอซื้อปีหน้าอ่ะครับ ตอนแรกกะจะถอย FD รออีกปีก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ไม่มีทาง 100% ครับ แน่นอนนั่งยันนอนยัน   หมายถึงในไทยนะ

ถ้ามีก็นำเข้าผ่านเกรย์  เพราะรุ่นปัจจุบันเคยอ่านในหนังสือ มี 1.3 hybrid civic FD นำเข้ามาแพงโครต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2010, 03:10:09 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ในไทยไม่รู้จะทำหรือเปล่า แต่ดูท่าทีไม่น่าทำ

แต่ถ้าญี่ปุ่น เค้ามีเป็นปกติครับ ^ ^
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เมืองไทย คงไม่ทำ แต่เมืองนอก จะมีตามปกติครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

เมืองไทย คงไม่ทำ แต่เมืองนอก จะมีตามปกติครับ
แล้วJazz Hybrid ละครับพี่ J!MMY ได้ยินกระแสมานาน

ออฟไลน์ MomantuM

ขอบคุณที่ตอบคำถามนะครับ รู้สึกว่าจะหายคาใจไปเลย
แต่ได้ยินแบบนี้แล้วรู้สึกเศร้าๆ ครับ T_T

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
hybrid ในประเทศคงมีแค่ camry เท่านั้นแหละครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

• ICONacc
แล้วJazz Hybrid ละครับพี่ J!MMY ได้ยินกระแสมานาน

แหะๆๆ แรกๆกระแส Jazz Hybrid แรงนะครับเหมือนจะทำ

แต่เห็นให้สัมภาษณ์ว่า สนไปทาง E85 มากกว่าเพราะ เปลี่ยนอุปกรณ์แค่ไม่กี่อย่างเอง (ได้เรื่องภาษีด้วยนะ)

ผมว่า Jazz E85 น่าจะมากับ Minor Change นะครับ

ออฟไลน์ joufo

แล้ว Jazz เกียร์ธรรมดา 6 เกียร์ จะเข้าไทยไหมครับ

ออฟไลน์ devilpharynx

แล้วทำไมรัฐไม่สนับสนุนให้ ค่ายรถต่าง ๆ นำเข้ารถ hybrid มาขาย
อย่างน้อยก็ช่วยรถมลพิษ ไปได้เยอะ

• ICONacc
แล้วทำไมรัฐไม่สนับสนุนให้ ค่ายรถต่าง ๆ นำเข้ารถ hybrid มาขาย
อย่างน้อยก็ช่วยรถมลพิษ ไปได้เยอะ

ตอนนี้ก็เริ่มศึกษาเรื่องภาษี กันแล้วนะครับ ไม่รู้มีการปรับกันหรือยัง

น่าจะยังอยู่ในช่วงศึกษานะครับ พวกนี้เป็นกฏหมาย ต้องผ่านสภาอยู่ดี คงอีกนานครับ

BMW ก็ไล่บี้รัฐอยู่นะครับ เรื่องความชัดเจนเรื่องการให้การสนับสนุก Hybrid

ใจอยากใ้ห้ทำอย่าง ญี่ปุ่นนะครับ 0% มันไปเล๊ยยยยยยยยยยยยย