ผู้เขียน หัวข้อ: Civic turbo หมดประกันแล้วเปลี่ยนถ่ายนมค. นอกศูนย์ ได้ไหมครับ  (อ่าน 40743 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nismo

• Full Member
ซื้อ เชลล์ เบอร์ 0W-20 ราคาถูกกว่าหลายร้อย ไม่ต้องเอา น้ำมันเชลล์ ที่อยู่ในแกลลอนยี้ห้อ ฮอนด้า หรอกครับ :)
1NZ-FE(เครื่อง) หรือ U340E(เกียร์) ใครจะทนกว่ากัน หนอ!!!

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
ถ้าเข้าศูนย์อย่างน้อยเค้าก็รับประกันงานบริการนะครับ  แต่ทั้งนีู้นย์มักจะมีช่างดีแย่ปะปนกันไป เป็นไปได้มีอู่ที่ไว้วางใจดีกว่านะครับ ถ้าหากเวลารถเสีย ศูนย์จะมักเน้นเปลี่ยนอย่างเดียวไม่ซ่อม บางทีเจอช่างไม่เก่งช่างฝึกหัด กว่าจะหาเหตุที่เสียเจอรถก็ช้ำหรือเข้าไปศูนย์หลายรอบ