ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใด ทราบ หรือ ติดฟิล์ม ceramic untimate film บ้างครับ  (อ่าน 2759 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
คือเป็นฟิล์ม ยี่ห้อนี้ แล้ว เมื่อเทียบกับ ceramic film อื่น  คือ extra cole ceramic x ,,...ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2020, 16:28:06 โดย O-ver-Late-Driver »

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: มีท่านใด ทราบ หรือ ติดฟิล์ม ceramic untimate film บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2020, 11:00:16 »
เอาที่คุ้นหูดีกว่าไหมครับ ?

ออฟไลน์ TAYWIN

• Newbie
  • *
Re: มีท่านใด ทราบ หรือ ติดฟิล์ม ceramic untimate film บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2020, 14:06:32 »
ยี่ห้อเป็นแบรนด์ใหม่ร่วมกันกับ Honda ทั่วประเทศครับ

จากที่ใช้จริงติด 40 รอบคัน Honda Accord Gen10 กันความร้อนได้ค่อนข้างดี ขับกลางวันไม่แสบผิว ส่วนเรื่องการมองเห็นกลางคืนเคลียใช้ได้ กลางวันชัดแจ๋ว

ส่วนเรื่องราคาไม่ทราบครับศูนย์แถมให้

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2020, 22:31:41 »
ขอบคุณครับ...เอาที่คุ้นชื่อเคยได้ยินก็คิดอยู่ครับ
ที่คุณTAYWIN ติดเบอร์ไหนครับ เห็นมีหลายรุ่น ของผมคิดว่า..ไม่ค่อยมีข้อมูลเลยครับ
 ขอบคุณทั้งสองท่านครับ

ออฟไลน์ ToryJung

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2020, 22:52:10 »
Ultimate หรือ Untimate ..? ผมใช้ Ultimate อยู่ครับ

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2020, 23:20:35 »
ไม่เคยได้ยินเลยครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2020, 07:09:58 »
Ultimate หรือ Untimate ..? ผมใช้ Ultimate อยู่ครับ

อ่อ  Ultimate ครับ ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ ToryJung

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2020, 09:30:33 »
ผมได้แถมมารุ่น Luxury ceramic ดีเกินคาดสำหรับผม 40 หน้า-หลัง-ซันรูฟ 60บานข้าง
เทียบกับรถอีกสองคัน
กันร้อนใกล้เคียง Huper Optik และดีกว่าตรงที่เงาสะท้อนในรถน้อยกว่ามาก กลางคืนมองได้ดี
กันร้อนดีกว่า Solar FX เยอะพอควรเลย กลางคืนแอบมืดนิดนึง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2020, 09:43:48 »
ขอบคุณมากครับ