ผู้เขียน หัวข้อ: โดนชนมาสภาพนี้ซ่อม10กว่าวันถือว่าปกติไหมครับ แล้วตอนรับรถควรเช็คยังไงบ้าง  (อ่าน 15303 ครั้ง)

ออฟไลน์ VVIN

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
แค่เปลือกนอกครับ สิวๆ อาจจะช้างานเคาะแค่นั้นเอง  ไม่น่าห่วง ถ้าไม่โดนล้อนะครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

• Newbie
  • *
แค่เปลือกนอกครับ สิวๆ อาจจะช้างานเคาะแค่นั้นเอง  ไม่น่าห่วง ถ้าไม่โดนล้อนะครับ

ระยะเวลาซ่อมประมาณนี้คือปกติใช่ไหมครับ เพราะตอนแรกนัดรับรถวันนี้แต่เลื่อนไปพุธหน้าซะงั้น

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ช่วงนี้ผมมองว่ารถซ่อมเยอะครับ ถ้าคิวว่างๆ ปกติ ถ้าไม่เร่งเขา 4-7 วันครับ แต่วันทำการนะครับ พวกนี้ไม่ต้องไปเร่งครับ เพราะงานจะออกมาหยาบ เดี๋ยวพวกก็ว่าเราไปเร่งอีกครับ  พ่น อบ เคลียร์งานให้จบ รอบเดียวครับ จะได้ไม่เสียเวลาไปให้เขาแก้งานอีกทีครับ

ระยะเวลาก็ราวๆนั้นครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

• Newbie
  • *
ช่วงนี้ผมมองว่ารถซ่อมเยอะครับ ถ้าคิวว่างๆ ปกติ ถ้าไม่เร่งเขา 4-7 วันครับ แต่วันทำการนะครับ พวกนี้ไม่ต้องไปเร่งครับ เพราะงานจะออกมาหยาบ เดี๋ยวพวกก็ว่าเราไปเร่งอีกครับ  พ่น อบ เคลียร์งานให้จบ รอบเดียวครับ จะได้ไม่เสียเวลาไปให้เขาแก้งานอีกทีครับ

ระยะเวลาก็ราวๆนั้นครับ

:D

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ต้องแกะกันชนดูว่ามันบุบถึงช่องระบายอากาศด้วยหรือป่าว ถ้าไม่ก็จิ้บๆ แค่เคาะๆ ให้เนียนก็จบแล้ว แต่เช็คการรั่วซึมเข้าช่องเก็บสัมภาระด้วยนะครับ เห็นดุ้งอยู่แถวๆ ฝาท้ายด้วย
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Sit: )

10 กว่าวันแอบนานไปนิด
แต่ถ้าอู่/ศูนย์บอกงานแน่นรอนิดนึงก็พอรับได้

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
มันอยู่ที่คิวเยอะหรือน้อยครับ ถ้าทำจริงแปบเดียวก็เสร็จ
ต้องดูที่เอาไปซ่อมด้วย

ออฟไลน์ No Trespassing

10 วันปกติครับ ตรงนี้ด้านในไม่มีอะไรเลย เอาตัวพิงเบาๆก็บุบแล้ว
สำคัญตอนรับรถ เช็คสีอย่าให้เพี้ยนกับตัวถังส่วนอื่นก็พอครับ ดูมุมข้างจากท้ายรถ เฉียงหน้ารถ มุมข้างตรงให้ดี 

สีรหัส 1D4 บรอนซ์เงินโตโยต้า ถ้าเทียบสีไม่ดีเวลาออกแดดจะเพี้ยนไปเลย ระวังให้ดีครับ

ออฟไลน์ Myprecious

• Full Member
ซ่อมอู่หรือศูนย์ครับ ถ้าอู่เวลาเท่านี้ปกติเพราะถ้าเคลมประกันต้องรอประกันอนุมัติก่อนครับ ก็ใช้เวลา2-3วันไปแล้ว

ตอนเสร็จดูว่าสีรถเสมอกันหรือเปล่าก็พอครับ

ออฟไลน์ SM.

ต้องดูด้วยว่า อู่ รถเยอะมั๊ยนะครับ ถ้าไม่เยอะ แค่สัปดาห์เดียวก็ควรจะเสร็จ แต่ถือว่าไม่เป็นอะไรมากครับ ผมว่างานซ่อมไม่นานหรอก แต่ทำสีจะนานกว่า ยิ่งถ้าไม่มีห้องสีของตัวเองด้วยแล้ว ต้องรอคิว