ผู้เขียน หัวข้อ: --นี่คือภาพจดสิทธิบัตร New Honda city hatchback หรือเปล่าครับ --  (อ่าน 8897 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
สื่ออินโดเอามาลง ดูแล้วน่าจะสวยนะครับ

https://autonetmagz.com/honda-jazz-2020-indonesia/84340/

ออฟไลน์ deertesla

Re: --นี่คือภาพจดสิทธิบัตร New Honda city hatchback หรือเปล่าครับ --
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 10:04:03 »
ถึงคันนี้จะสวยหน้ายาว แต่ผมรู้สึกว่าชอบแจ๊สหรือฟิตใหม่มากกว่า รถออกแบบได้ดูบ้องแบ๊วดูน่ารัก ดูแพงกว่าครับ

ออฟไลน์ SM.

Re: --นี่คือภาพจดสิทธิบัตร New Honda city hatchback หรือเปล่าครับ --
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 10:06:37 »
ดูสวยดีนะครับ มีอนาคต

ปัญหา Honda จริงๆ คือเรื่องวัสดุ การประกอบ และกั๊ก option นอกนั้นผมว่า Honda ทำได้ดีเลย เครื่อง เกียร์ การออกแบบต่างๆ เป็นต้น

ออฟไลน์ Lemon Melon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 10:08:14 »
ดูยำรวม และแว้นซ์มาก
FIT เถอะ ดูเรียบๆ ผู้ดี อเนกประสงค์กว่า

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 10:15:24 »
ดูยำรวม และแว้นซ์มาก
FIT เถอะ ดูเรียบๆ ผู้ดี อเนกประสงค์กว่า
ใช่ครับ ดูผู้ดีกว่า ดูแพงกว่าจริงๆครับ จะไม่ชอบแค่เสาเอและกระจกหน้าที่ไม่รู้จะใหญ่ยาวอะไรนักหนาทำให้หน้าดูสั้นไปนิด

ออนไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 10:18:52 »
โอ้ววว ... ไม่สามารถเป็นอื่นไปได้เลย

ผมคิดว่ามันจะกลับมาเป็นแฮทช์แบ็คแท้ๆ
ไม่ใช่มินิแวนกล่องเดียวย่อส่วนเหมือน Fit
น่ะครับ มันดู mature กว่า และน่าจะเหมาะ
กับคนในภูมิภาคนี้มากกว่า Jazz สายแบ๊วนะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 10:20:55 »
โอ้ววว ... ไม่สามารถเป็นอื่นไปได้เลย

ผมคิดว่ามันจะกลับมาเป็นแฮทช์แบ็คแท้ๆ
ไม่ใช่มินิแวนกล่องเดียวย่อส่วนเหมือน Fit
น่ะครับ มันดู mature กว่า และน่าจะเหมาะ
กับคนในภูมิภาคนี้มากกว่า Jazz สายแบ๊วนะครับ
ผมก็นึกว่าผมคิดไปเองว่ามันเป็นรถตู้กล่องเดียวแต่ย่อส่วนลงมานะครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 10:21:14 »
รูปทรงด้านข้างทำให้นึกถึงรุ่นนี้

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 10:31:53 »
รูปทรงด้านข้างทำให้นึกถึงรุ่นนี้

จริงด้วยครับ นึกว่าเป็นพี่น้องแฝดคนละฝากัน แต่ผมก็สังเกตุนะว่าฮอนด้ามันอาจจะได้รับแรงบันดาลใจจาก bmw บ่อยพอสมควร แต่ถ้าแจ๊สหรือฟิตนี่ทำให้นึกถึง benz A-class เจนแรกเลย

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 10:36:06 »
อย่าเลย city turbo ทุกวันนี้เห็นตัวจริงแล้วแบบ...ทำไมมันดูไม่ลงตัวดูทัังคันแล้วมันไม่สวย หุ่นมันไม่ได้ดูป้อมๆไงไม่รู้ ตัวเก่าดูสวยกว่าอีก แต่ไฟท้ายกับในรูปมันดูดีนะ. แต่ตัวจริงนี้อย่างกับคนละคัน

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 10:54:17 »
คิดว่าใช่  99.99%

สวยลงตัวกว่า sedan   แต่ก็ชอบ Jazz มากกว่าอยู่ดี

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 10:58:08 »
ถ้ามาขอให้อเนกประสงค์+ด้านหลังใหญ่ๆเหมือน jazz นะครับ ถ้าใส่จักรยานได้เหมือน jazz ผมขาย mz2 ไปเอาตัวนี้แน่ๆ
ไม่เอาแบบ civic HB ที่เน้นทรงซิ่งจนพื้นที่ด้านหลังเล็กไปหน่อยนะ
แต่ดูแล้วถ้ามี city HB Jazz ไม่น่าจะมาแล้วละครับ ครึ่งคันหน้าใช้ด้วยกันได้ honda จะไปเอาอีกโมเดลมาเพิ่มต้นทุนทำไมละ
และถ้าคิดอีกอย่างคือ city เข้า eco2 ไปแล้ว สวม city HB เข้าไปได้เลยน่าจะง่ายกว่านะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 11:23:49 »
สวยดีนะครับถ้าดูแค่นี้นะครับ น่าจะโอเคดูแล้วลงตัวดีกว่าjazz jpn อันนั้นน่ารักกุ้งกิ้งมากเห็นตัวจริงละ

มันเหมาะกับวิ่งที่ญี่ปุ่นนั่นล่ะ ถ้ามาหน้าตานี้น่าจะขายไม่เลวเลยขนาด city sedan ที่ว่าโอเคบ้างไม่โอบ้าง

เห็นตัวเลขการขายแล้ว หุๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 11:47:05 โดย AkE »

ออฟไลน์ VORA

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 11:26:19 »
สวยอยู่ ดูเป็น แนว 5 ประตูแท้ๆดี น่าจะขายดี แต่งขึ้น น้องๆ ซีรีย์ 2 เลย
ตลาดคนไทยต้องแบบนี้ เอา JAZZ ใหม่มานี่จบข่าว

แต่ผมชอบ JAZZ นะ ดู MINI MPV ดี   และ minimalist แบบญี่ปุ่นดี

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 11:32:06 »
City ถังน้ำมันยังอยู่ ที่เดิมมั้ยครับ
ลุ้นว่าจะใส่เบาะพับได้เหมือนเดิมมั้ย

ถ้าได้นี่โล่งใจเลย

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 11:56:38 »
มีแววว่าสวยนะเนี่ย.

ออฟไลน์ urangutang

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 12:09:52 »
ทรงสวยดีครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 12:29:36 »
อย่าเลย city turbo ทุกวันนี้เห็นตัวจริงแล้วแบบ...ทำไมมันดูไม่ลงตัวดูทัังคันแล้วมันไม่สวย หุ่นมันไม่ได้ดูป้อมๆไงไม่รู้ ตัวเก่าดูสวยกว่าอีก แต่ไฟท้ายกับในรูปมันดูดีนะ. แต่ตัวจริงนี้อย่างกับคนละคัน
เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ ผมขับตามซิตี้ใหม่หลายครั้ง พบว่ามันไม่สวยจริงๆ ไฟท้ายไม่ลงตัวไม่เข้ากับมิติรถ ในรูปสวย แต่ตัวจริง ไม่ผ่าน ด้านหน้าด้วย ในเซกเม้นท์นี้ที่สวยงามดูลงตัวทั้งบอดี ไฟท้าย ด้านหน้าคือเจ้าสองคับ

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 13:35:58 »
ดูสวยดีนะครับ แต่เรื่องความอเนกประสงค์สู้ Fit ไม่ได้แน่ๆ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

Seadog

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 13:44:05 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ ผมขับตามซิตี้ใหม่หลายครั้ง พบว่ามันไม่สวยจริงๆ ไฟท้ายไม่ลงตัวไม่เข้ากับมิติรถ ในรูปสวย แต่ตัวจริง ไม่ผ่าน ด้านหน้าด้วย ในเซกเม้นท์นี้ที่สวยงามดูลงตัวทั้งบอดี ไฟท้าย ด้านหน้าคือเจ้าสองคับ

+1 ไฟหน้าไฟท้ายสวยจริง แต่ดันเอาแปะบน Body ที่อ้วนสุดๆ ทำให้เสียของไปเลย ยิ่งพอเอาไปแต่งแบบที่วัยรุ่นชอบแต่งกันแบบในรูปนี่ยิ่งไปกันใหญ่
สำหรับผมมันไม่ใช่ Accord ย่อส่วน แต่มันคือ Brio เปลี่ยนไฟมากกว่า กัดฟันเอา Civic ตัวล่างไปเลยจบกว่า

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 14:09:38 »
เส้ยสายมั่นคง สวยหุ่นดีลงตัวอยู่นะ ไม่กะปุ๊กลุ๊กแบบFit แต่ก็สวยคนละสไตล์

ถ้ากังวลเรื่องความเอนกประสงค์ก็รอดู All New Mobilio เปิดตัวในอาเซียนปีนี้

ออฟไลน์ เต๋า AV

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 17:17:02 »
New HR-V รึเปล่า

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 18:57:38 »
สายซิ่งน่าจะชอบตัวนี้กันมากกว่าตัว Sedan

ออฟไลน์ num_tm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 19:22:53 »
สวยดีนะ แต่คงไม่เอนกประสงค์เท่า Jazz แต่มันจะไปถูกใจขาซิ่ง ชอบการแต่งรถ เสียวิจารณ์เรื่องรูปลักษณ์ในเน็ต มันสวนทางกับยอดขายที่ทำได้ ถ้ามีตัว 5 ประตูมาน่าจะดันยอดได้ 1000-1500 คันต่อเดือนเป็นอย่างน้อย 8) 8) 8)

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 20:25:07 »
Civic 3 drs. กลับชาติมาเกิดอีกครั้ง

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 20:39:18 »
เมื่อไหร่ honda จะใส่เซ็นเซอร์กะระยะถอยหนอ
พอดีเห็นรูป bmwในกระทู้ แล้วสะกิดใจเลย

ออฟไลน์ NoBiReacto

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 21:31:03 »
City หน้ารถทำหักๆตรงๆแบบนี้ผมว่าไม่เข้ากับตัวรถเลย รูปทรงมันต้องทรงลิ่มขึ้นเหมือนเจนก่อนๆถึงสวยลงตัว

เจนนี้เหมือนทุกอย่างดูอ้วนไปหมด ฐานล้อสั้นลงไปอีกยังดูไม่ค่อยลงตัว....จากใจสาวกฮอนด้าครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 09:22:29 »
ทรงแบบนี้มันออกแนว Wagon มากกว่าแฮะ

ออฟไลน์ locomotive

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 09:48:14 »
Honda city กำลังย้อนคืบกลับไปเป้นตัวตนในแบบตัวต้นกำเหนิดของมัน รถเจน 1-2 มันเป็นรถ Hatchback แบบ 3 ประตู ไม่ใช่รถชีดาน *** ไอ้ทั้ง 2 คันด้านล่าง มีวิ่งในไทย เคยเห็นคน สะสม วิ่งแถวๆ ตลิ่งชัน 2 ปี ก่อน

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 11:17:56 »
Honda city กำลังย้อนคืบกลับไปเป้นตัวตนในแบบตัวต้นกำเหนิดของมัน รถเจน 1-2 มันเป็นรถ Hatchback แบบ 3 ประตู ไม่ใช่รถชีดาน *** ไอ้ทั้ง 2 คันด้านล่าง มีวิ่งในไทย เคยเห็นคน สะสม วิ่งแถวๆ ตลิ่งชัน 2 ปี ก่อน
คันแรกน่ารักมากๆครับ ดูเหมาะเป็นของสะสม