ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยใช้ลูกปืนล้อหลังยี่ห้อ GSP บ้างครับคุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 21397 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ พอดีใช้วีออสเจน1 ลูกปืนล้อหลังเริ่มมีเสียงดัง เห็นยี่ห้อ GSP  ราคาพอฟัง มีท่านใดเคยใช้บ้างครับคุณภาพดีไหมครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ออฟไลน์ kaikknd

• Newbie
  • *
Koyo แพงกว่าไม่กี่ร้อยครับ

ออฟไลน์ samaklen

ร้านช่วงล่างใช้กันเยอะ
เข้าใจว่าราคาไม่แพง
ถ้าเลือกได้ ของ nsk koyo หรือ ntn ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ของเทียบ ราคาไม่แพง ใช้ได้ครับ

ตอนนั้นมีให้เลือก แต่ผมเลือก NTN ครับ

ออฟไลน์ alpha14

เฟียสต้าเพิ่งจับเปลี่ยนได้4-5เดือน วิ่งเหนือ-อิสาน ยังปกติดี ราคาไม่แพง จะลองดูว่าอายุขัยจะได้สีกกี่โล

ออฟไลน์ naphon

• Newbie
  • *
เคยเปลี่ยนใส่jazz gdตอน140000โล และขายไปตอน26xxxxกิโล ตอนนั้นยังปกติดีครับ

ออฟไลน์ Joe Phi

• Newbie
  • *
พึ่งเปลี่ยนใส่ครับ ล้อหลัง mitsu   ดูสภาพงาน น่าใช้กว่า NDK  (New Lancer หายาก 5 5 5)

NDK - ที่ร้านเคยเอาให้ผม ประกับลูกปืน ผมจับไปจับมา หลุดเฉย เห็นลูกปืนกลมๆข้างในเลย  สนิมกินเล็กน้อย
GS-P - สภาพภายนอกสวนกว่าเห็นได้ชัด ประกับลูกปืนแน่นหนา กล่องมีกระดาษขึ้นรูป รองรับก้านน็อต

ให้ความเห็นได้แค่สองอันนี้ครับ ผ่านตา ผ่านมือ แค่สองยี่ห้อนี้