ผู้เขียน หัวข้อ: เลื่อน motor show แล้วจะเลื่อนเปิดตัว crv mc มั้ยครับ รอจนเเห้ง แล้ว  (อ่าน 5085 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
  อยากจะออกตัวปัจจุบัน กับน่วนลด 150k
แต่ติดอยากดูตัว mc สักนิด
เราก้อเซง แต่น้องเซลเซ็งกว่า
    ใครสามารถยืนยันกำหนดเปิดตัวได้มั้ยครับ
  ถ้าไม่รอ กลัว mc ดีกว่ามาก เดวมานั่งเซ็งอีก

หรือใครที่มีข้อมูลแน่นๆ ว่า มีอะไรเพิ่มเเค่ไหน   ถ้าแค่ที่เรารุ้ๆกัน ก้อออกตัวเดิมกับส่วนลดดีกว่า
    กลัวจะเปนแบบ  รอมาได้ตั้งนาน  เึกแค่ไม่กี่วัน ซื้อไปแล้ว  ได้เครื่องใหม่ เก่ยรใหม่ สีใหม่ เบาะใหม่  แบบนี้ กระโดดน้ำตายเลย

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
การเปิดตัวรถรุ่นต่างๆในต่างประเทศ​ช่วงนี้หลายๆค่ายเลือกวิธีเปิดตัวทางสื่อออนไลน์​ครับ ในไทยไม่แน่ใจว่าบริษัท​แม่ค่ายรถต่างๆมีนโยบาย​มาแบบไหนต้องรอดูสถานการณ์​โรคระบาดไปอีกสักพักครับ

ออฟไลน์ AboveGod

ถ้ารถต้องรีบใช้ ก็รีบออกเลย ถ้าจะมีรุ่นใหม่ เซลก็น่าจะมีส่วนลดเยอะอยู่

ออฟไลน์ Jacob

ดูจากซิวิค mc ยังเปลี่ยนนิดเดียวเอง crv คงไม่ต่าง เป็นผมเอาส่วนลดดีกว่า

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

วันอาจจะไม่เลื่อน เพราะผมคิดว่าเขาจะเปิดตัวก่อนงาน Motor Show ซะด้วยซ้ำ(ถ้ายังมีงานอยู่นะ) ไม่คิดว่าจะเปิดตัวในงานอยู่แล้ว

พอ Motor Show อาจจะมีผลอยู่บ้าง แต่วันเปิดตัว ก็อาจจะยังเป็นกำหนดเดิมอยู่

ออฟไลน์ urangutang

ถ้าดูตามสไตล์ยี่ห้อนี้ ผมว่าคงไม่มีอะไรเปลี่ยนแบบใหญ่หรอกมั้งครับ ส่วนใหญ่แค่ไฟหน้า ไฟท้าย ล้อแมกซ์ และก็อาจจะมีสีเบาะใหม่

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
  อยากจะออกตัวปัจจุบัน กับน่วนลด 150k
    ใครสามารถยืนยันกำหนดเปิดตัวได้มั้ยครับ
  ถ้าไม่รอ กลัว mc ดีกว่ามาก เดวมานั่งเซ็งอีก

ส่วนลด 150k ได้เยอะอยู่นะครับ ได้ทุกรุ่นเลยหรือเปล่า  ???

ออฟไลน์ Boycm009

อารมณ์เดียวกันเลยครับ รออยู่เหมือนกันว่าจะเปิดตัวเมื่อไหร่ ส่วนลด 150K นี้ได้ทุกรุ่นไหมครับ

ออฟไลน์ chok_nont

• Jr. Member
  • **
อยากได้อะไรในตัวใหม่หรือครับ

ภายนอก MC มันก็เปลี่ยนลายแม็ก + กันชนหน้า/หลัง

ภายใน  MC เพิ่ม wireless charger (ซึ่งไม่รู้ว่าลงทุกรุ่นย่อยหรือไม่)

ทุกรุ่นมีกล้องหน้าหลัง
รุ่นกลางมีกล้องรอบคัน
รุ่น Top มี Honda Sensing (ซึ่งอาจจะ + 50000-80000 บาท)

เครื่องยนต์ อาจจะมี Hybrid แต่ราคาคงแพงกว่า 1.6 ล้านขึ้นไปอีก ที่เหลือคือเครื่องเดิม Turbo ไม่เอาเข้ามา

หลักๆมันมีแค่นี้ .......หากคุณมีเงินประมาณ 1.7 ล้านบาท ก็รอ MC เพื่อ Honda Sensing หากมีเงินแค่ 1.3 ล้านบาท ไม่จำเป็นต้องรอ MC

ออฟไลน์ SM.

ไม่รู้กระทบกับแคมเปญต่างๆที่ออกมาบ้างมั๊ย แต่ยังไงก็ต้องเลื่อนแหละครับ

อารมณ์เดียวกันเลยครับ รออยู่เหมือนกันว่าจะเปิดตัวเมื่อไหร่ ส่วนลด 150K นี้ได้ทุกรุ่นไหมครับ

ผมดูรุ่น 2.4 ES 
แต่คิดว่าน่าจะได้ทุกรุ่น
แอบกระซิบ ว่า แอบดู ใบ อัดโปรของเซล เดือนล่าสุดนี้ เริ่มวันนี้ ถึง 30 เมษา น่าจะได้ 150000 ทุกรุ่นนะครับ

ส่วนลด 150k ได้เยอะอยู่นะครับ ได้ทุกรุ่นเลยหรือเปล่า  ???

คิดว่าทุกรุ่นครับ

อยากได้อะไรในตัวใหม่หรือครับ

ภายนอก MC มันก็เปลี่ยนลายแม็ก + กันชนหน้า/หลัง

ภายใน  MC เพิ่ม wireless charger (ซึ่งไม่รู้ว่าลงทุกรุ่นย่อยหรือไม่)

ทุกรุ่นมีกล้องหน้าหลัง
รุ่นกลางมีกล้องรอบคัน
รุ่น Top มี Honda Sensing (ซึ่งอาจจะ + 50000-80000 บาท)

เครื่องยนต์ อาจจะมี Hybrid แต่ราคาคงแพงกว่า 1.6 ล้านขึ้นไปอีก ที่เหลือคือเครื่องเดิม Turbo ไม่เอาเข้ามา

หลักๆมันมีแค่นี้ .......หากคุณมีเงินประมาณ 1.7 ล้านบาท ก็รอ MC เพื่อ Honda Sensing หากมีเงินแค่ 1.3 ล้านบาท ไม่จำเป็นต้องรอ MC

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มี ปย มากในการตัดนินใจเลยครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

ผมดูรุ่น 2.4 ES 
แต่คิดว่าน่าจะได้ทุกรุ่น
แอบกระซิบ ว่า แอบดู ใบ อัดโปรของเซล เดือนล่าสุดนี้ เริ่มวันนี้ ถึง 30 เมษา น่าจะได้ 150000 ทุกรุ่นนะครับ
ระบบ sensing บอกเลยครับว่ามาแค่รุ่นท้อปแน่นอน ถ้าออกรถก้ออกเลยครับ ยังไงไม่่มาแน่ๆ sensing ในทุกตัว แถมถ้าไม่มาก้ไม่มีไรต่างกะตัวเก่าเลยครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023