ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง All New Mazda3 2.0 กับ Civic 2.0 Modulo เพื่อนๆในนี้จะเลือกตัวไหนครับ  (อ่าน 15504 ครั้ง)

ออฟไลน์ pzychox

• Newbie
  • *
แล้วก็ขอเหตุด้วยนะครับ ว่าเลือกเพราะอะไร

คือส่วนตัวสนใจ mazda3 โฉมใหม่ แต่ถ้าต้องรอนาน ผมก็คงเปลี่ยนใจเลือก civic อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2010, 12:51:03 โดย pzychox »

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
Civic2.0 ครับ

เนื่องจาก เกิดฝันร้ายกับ mz1.6 จึงทำให้ถ้ามีตัวเลือก 2.0 ผมขอให้ mz3 เป็นตัวเลือกสุดท้าย
และในตัว 2.0 เคยใช้แต่ civic - -" รุ่นอื่นเป็นความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ

แต่ถ้าเอาตามความสวยผมให้
mz3 อันดับ 1
Civic อันดับ 2
altis กับEx ให้เท่ากัน

ถ้าให้เลือกซื้อ
Civic 1
altis 2
ex 3
mz3 4

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ถ้าไม่รีบก็มาสด้า 3 ใหม่ครับ ด้วยที่ว่ารูปทรง มันโดนตาโดนใจดี แต่สมรรถณะคงต้องยอมรับนะครับว่าเครื่องเดิมเปลี่ยนแค่เกียร์เฉยๆ
แต่ก็ไม่แน่นะครับอาจจะเอาเครื่องใหม่มาลงตอน MC (แต่เท่าที่ได้ยินมาว่าเครื่องใหม่นั้นรอไปก่อนเห๊อะ) เห็นหลายๆ ท่านว่ามาว่า มาสด้า 3 ที่จะเปิดตัวใหม่ในไทยนั้น
จะเป็นตัวไมเนอร์มาเลย..

แต่ถ้ารีบใช้รถตอนนี้ผมเลือก civic ครับ ไม่ต้องคิดอะไรมากเลย

หรือ...ถ้ารอได้ยาวๆ ผมเลือกจะรอดู All New Civic ด้วยครับ... ;)
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
MZ3 สวยตรงไหนหว่า เห็นคันจริง ดูเล็กๆ แถมยิ้มปากกว้างอีกต่างหาก

ผมว่าซีวิค ตัวปัจจุบัน ถ้าตัดเรื่องต๊อกๆ ออกไป สวยกว่าน่ะ

ออฟไลน์ patzahut

ต่างคนต่างความเห็นนะครับ ดีครับ เป็นสีสันดี       Civic 2.0 รู้สึกจะไม่มี ต๊อกๆ นะ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถ้าอยากเด่นก็ Mazda3 แต่ถ้าอยากโหล เต็มถนนก็ civic ไปเลยครับ
เรื่องความทนทานคงต้องแล้วแต่การกระทีบคันเร่งของแต่ละคน เพราะต่อให้รถทนแค่ไหน แต่ถ้าขับแบบไม่ถนอมคันเร่ง+เกียร์+เครื่อง ก็พังได้หมด
อัตราสิ้นเปลือง เหมือนว่าจะไม่หนีกันเท่าไร เพราะเครื่อง 2.0 เหมือนกัน
ภายใน ผมว่ายังไง mazda 3 ก็จัดเรียงได้สวยกว่า ล้ำไม่ไม่เกินพอดีเหมือน Civic

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

All New Mazda 3 คันจริงดู Wide ขึ้นนะครับ ไม่เล็กเท่า Kia Forte แน่นอน ผมว่า

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เห็นรถยิ้มมาสด้า 2 ก็เยอะแล้ว
เจอเจ้า 3 เข้าไป ยิ้มกว้างกว่าเจ้า 2 อีก..
ไหนจะพี่ใหญ่ CX9 นี่ก็ยิ้ม..

มาสด้าน่าจะออกแบบให้มันต่างกันซักหน่อยก็ดีอ่ะ
แต่มันก็คือเอกลักษณ์ของมาสด้าอ่ะนะ....
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ XL_SiZe

ชอบ 3 ครับ
นห้าตามันดูแหวกแนวดี ไม่จำเจ

ส่วนตัวชอบอะไรที่แหวก ๆ อยู่แล้วอย่าง Juke ก็ชอบ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ถ้าถาม All New Mazda3 น่าสนใจตรงเครื่องยนต์ใหม่นี่แหละครับ

คิดว่าของใหม่น่าจะทำได้ดีกว่า civic นะครับ

เลือกยากเหมือนกันครับ

ก่อนจะเลือก ยังไม่มีเงินเลยคร๊าบ ฮ่ะๆๆ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ 6162002

อืม จะเลือกอะไร ก็คงต้องถามตัวเองแหละครับว่าเน้นไปที่ส่วนไหน จะเน้นเครื่องยนต์ รูปร่าง วัสดุ ความปลอดภัย หรืออะไร ทั้งสองอย่างมันไม่มีอันไหน ชนะไปทั้งหมด ความชอบแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน พี่จิมมี่เขาถึงไม่รับฟันธง แต่สำหรับผมเน้นภายนอก ก็คงจะเลือก 3 อ่ะครับ เพราะมันไม่ค่อยโหล(ตอนนี้) มั้ง

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เป้น ผม เลือก civic แหละ เพราะไม่มีต้อกๆ และ ชอบ ครับนั่งแล้ว ชอบเลยๆ  ทรงก้สวย  แต่ มันเก่ากว่า m3 แค่นั้น 

ส่วน m 3 ยังไม่รู้ ว่าเป้นยังไง แต่ ไม่ชอบ ท้ายเลยใหญ่ๆแปลกๆ  หน้าก็ยิ้มเยอะไปไม่สวยๆ  ไม่โหล แต่อนาคตอาจจะโหล พอๆกะ civic ก้เป็นได้
55
 ;D

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
ถ้า M3 ใส่หัวใจใหม่ ก็ขอเลือก M3 ครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Civic Modulo รู้สึกว่ามีแต่เครื่อง 1.8 นะครับ

ถ้าเทียบระหว่างตัวปัจจุบัน 2.0 ของทั้งสองตัว
ผมเลือก Civic ครับ
สิ่งที่ทำให้ผมเลือกตัวนี้เพราะสมรรถนะและดีไซน์ล้วนๆ ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นตัว All-new MZ3 นี่ยังให้คำตอบลำบากนะครับ เพราะยังไม่แน่ชัดว่า Spec ที่จะมาขาย(ผลิต) ในบ้านเรา เครื่องกับเกียร์จะเป็นชุดไหนกันแน่

ถ้าเปิดเป็นตัวที่ Minor จากโฉมปัจจุบัน (ของที่อื่น) ก็ต้องรอดูว่าจะเวิคแค่ไหน

แต่ถ้ารีบใช้รถ ก็เอา Civic ไปเถอะครัีบ เท่าที่นั่งมาใน Secment นี้ และมีขายตอนนี้ ผมว่ามันนั่งสบาย+กว้างขวางสุดแระ  ;D

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
ผมเลือก มาสด้า 3 ครับ  ยอมรอ เดือนมีนาคม ที่จะถึง  แต่ยังไม่รู้ว่าข้างในจะสวยล้ำเท่าซีวิคหรือป่าว แต่ ถ้าพอๆ กัล  มาสด้า3 ใหม่  กินขาดคับ !!

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เลือกซีวิคอ่ะครับเพราะมีตีนเป็ดไว้ตบเล่นเนี่ยแหละ 555+

ออฟไลน์ Fly to dream

All new 3 เคยเห็นสีเทาดำที่หาดใหญ่อะ   ใจมันละล๊าย ละลาย ละลาย หายไปกับมันเลยล่ะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย