ผู้เขียน หัวข้อ: // Official Teaser : Mitsubishi Xpander Cross เตรียมเปิดตัวในไทย มีนาคม นี้ //  (อ่าน 17102 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Official Teaser : Mitsubishi ประเทศไทย เตรียมเปิดตัว Xpander Cross
7 ที่นั่ง ในบ้านเรา ภายในเดือน มีนาคม นี้ มาพร้อมสีส้มใหม่ Sunrise Orange
ราคา 8 แสนปลายๆ !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/official-teaser-mitsubishi-xpander-cross-coming-soon-thailand-mar2020

ออฟไลน์ rerk.com

• Newbie
  • *
หล่อดีครับ

รอว่า eclipse cross จะมามั๊ย

ออฟไลน์ my idol

• Newbie
  • *
เครื่อง......เกียร์โบราณ  แรงม้าน้อยนิด นี่มันยุค 4.0 ######  หนักใจบรกมือ ช่วยซ่อนหน่อย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
จะขายดีตามรุ่นปกติมั้ยนะ

ออฟไลน์ TORA

• Full Member
ยาง 225/50/17 วิ่งด้วยเครื่อง 1.5 auto 4 speed
มันจะอืดขนาดไหนเนี่ย อยากเห็นอัตราเร่ง
กับอัตราสิ้นเปลื้องเลย

ออฟไลน์ Jacob

ราคาแพงขึ้นกับสิ่งที่ได้มาเหมือนชุดแต่ง ผมมองว่าไม่คุ้มอ่ะ นึกว่าจะได้เครื่องเกียร์ใหม่ หรือระบบอะไรเพิ่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2020, 23:03:47 โดย Jacob »

ออฟไลน์ deertesla

เครื่อง......เกียร์โบราณ  แรงม้าน้อยนิด นี่มันยุค 4.0 ######  หนักใจบรกมือ ช่วยซ่อนหน่อย
เห็นด้วยนะครับที่เกียร์โบราณทำให้นึกเมื่อ20กว่าปีที่แล้วมากๆเลยสมัยโตโยต้า AE100-AE101

ราคาแพงขึ้นกับสิ่งที่ได้มาเหมือนชุดแต่ง ผมมองว่าไม่คุ้มอ่ะ นึกว่าจะได้เครื่องเกียร์ใหม่ หรือระบบอะไรเพิ่ม
ใช่ครับ ราคาแปดแสนนี้ไปเอา CX3 ไม่ดีกว่าหรอ หรืออัพไป CX30 mazda3 ที่มันแรงกว่าขับสนุกกว่า หรูกว่า

ออฟไลน์ YenChar

อย่างน้อยๆ ได้ถ้า 5AT มาช่วยทดรอบ เพิ่มอัตราทด คงดีกว่านี้มาก

แต่สวยจริงๆ ยอมรับ

Turbocharger

อย่างไรก็ตาม ยอดขายเขาอันดับ 1 นะ  ;)

ออฟไลน์ Jacob

ยอดขายนั่นเข้าใจครับ เพราะยอดขายดีเค้าถึงทำรุ่นนี้ไง คือจะเพิ่มราคาดื้อๆลูกค้าก็ด่า เลยใส่ไรนิดหน่อยแล้วเพิ่มเงินมาอีกห้าหมื่น แต่ถามว่าคุ้มมั้ย ผมว่าไม่ ตัวเก่าเพียงพอแล้ว ถ้าจะเพิ่มเงินผมว่าเพิ่มแสนนึงไป mu x ยังดีกว่า

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

สวยดีครับ
แต่สงสัยว่าเดี๋ยวนี้ยังมีเกียร์ 4 จังหวะอีกหรอครับ :-\
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

nomad

ขายรถให้คนไทย ออกแบบให้สวยไว้ก่อน อย่างช่างมัน  ;D

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

สวยดีครับ
แต่สงสัยว่าเดี๋ยวนี้ยังมีเกียร์ 4 จังหวะอีกหรอครับ :-\

Mg zs ,suzuki ertiga ก็4AT (mg3,mg5ด้วยมั้ง)

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

อันนี้อยากรุ้เหมือนกันว่า mitsu มี 5AT ไหม แล้วถ้าใส่มาแทน 4AT ราคาจะแพงขึ้นมากไหม คือถ้าไม่เกิน20,000 ผมว่ามันก็ยังขายได้นะ แต่ก็อีกแหละ4AT ยังขายได้ที่1เลย

ปล. เข้าใจว่าตลาดหลักเป็นอินโด แล้วคนที่นั่นคงแฮปปี้กับรถราคาถุกแต่กว้างขวางแบกคนได้เยอะ

ออฟไลน์ suriya24

ดูบึกบึนขึ้นนะครับ

รุ่นปัจจุบันก็เครื่อง 1.5 เกียร์ 4AT +น้ำหนักรถอีก ถ้าจะแซงแต่ละทีคงต้องคำนวนเยอะหน่อย
ถ้ารุ่น Cross มีน้ำหนักเพิ่มขึ้นมาอีกนี่....

ออฟไลน์ Fireworks

• Newbie
  • *
ภายนอกสวย เท่ดีครับ น่าใช้จริง ติดใจที่เกียร์ 4AT แค่นี้เอง วิ่งเร็วรอบมันสูงไปนิด กินน้ำมันครับ 

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ก็เห็นคนบ่นๆแต่เรื่องเกียร์กับเครื่องโบราณ
แต่ผลประกอบการกินส่วนแบ่งตลาดไป 50% ในเซกเมนต์

ตัวมันขายได้เพราะประโยชน์ใช้สอยมากกว่าสมรรถนะ
ยอดขายมันก็พอบ่งบอกได้อยู่
MG ZS เครื่องอืดกินน้ำมันก็ยังมีให้เห็นตามท้องถนนเยอะแยะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SM.

รอราคาเท่านั้นเอง ถ้าทำราคามาไม่ดี ผมว่ายากมากๆ คนไปเล่นตัวปกติหมด

ออฟไลน์ Sympho

• Sr. Member
คนซื้อรุ่นนี้ น่าจะส่วนใหญ่ ไม่ได้สนใจว่าเกียร์มันกี่ Speed

สนใจราคาแค่นี้ ได้รถคันใหญ่ขนาดนี้ นั่งได้หมดบ้านเลย สวยดีด้วย

ญาติผมนี่แหละ

ต่อให้มันใส่ Dual Clutch 10 Speed ก็ไม่มีผลอะไรกับญาติผมที่เกียษณ์แล้ว แค่หารถไว้ใช้งาน

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
เห็นด้วยนะครับที่เกียร์โบราณทำให้นึกเมื่อ20กว่าปีที่แล้วมากๆเลยสมัยโตโยต้า AE100-AE101

ใช่ครับ ราคาแปดแสนนี้ไปเอา CX3 ไม่ดีกว่าหรอ หรืออัพไป CX30 mazda3 ที่มันแรงกว่าขับสนุกกว่า หรูกว่า
กลุ่มคนทีซื้อคือกลุ่มคนที่เลือกรถที่พื้นที่ใช้งานและความประหยัดครับ เค้าไม่ได้เลือกรถที่ความแรง ซึ่งกลุ่มใช้งานเป็นตลาดใหญ่กว่าเยอะ ดูจากยอดขาย xpander เทียบ cx3 ได้เลยครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Ryu

• Jr. Member
  • **

กลุ่มคนทีซื้อคือกลุ่มคนที่เลือกรถที่พื้นที่ใช้งานและความประหยัดครับ เค้าไม่ได้เลือกรถที่ความแรง ซึ่งกลุ่มใช้งานเป็นตลาดใหญ่กว่าเยอะ ดูจากยอดขาย xpander เทียบ cx3 ได้เลยครับ

พื้นที่ใช้งาน ถูกครับ แต่ความประหยัดผิดนะครับ ประหยัดตรงไหนครับ ราคาก็แพง กินน้ำมันก็เยอะกว่าชาวบ้านเขา
ปล.เทียบกับ MPV ด้วยกันเอง Ertiga,Sienta พวกนี้ประหยัดกว่าถูกกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• tontranety
เกียร์ไดโนเสาร์  แต่ยอดขายปังยิ่งกว่าเดิมแน่นอน 

ออฟไลน์ recycleman

เกียร์4สปีดโบราณๆแบบนี้แหละที่ตอบโจทย์เรื่องความทนทานใช้งานสบายใจหายห่วงกว่าพวก cvt เยอะ

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
อันนี้อยากรุ้เหมือนกันว่า mitsu มี 5AT ไหม แล้วถ้าใส่มาแทน 4AT ราคาจะแพงขึ้นมากไหม คือถ้าไม่เกิน20,000 ผมว่ามันก็ยังขายได้นะ แต่ก็อีกแหละ4AT ยังขายได้ที่1เลย

ปล. เข้าใจว่าตลาดหลักเป็นอินโด แล้วคนที่นั่นคงแฮปปี้กับรถราคาถุกแต่กว้างขวางแบกคนได้เยอะ

มีครับและเป็น Triptonic ด้วย  แถมรับแรงบิดแรงม้าได้มาก  แต่อยู่ใน Airtrek  Evo 9Wagon และอีกไม่กี่รุ่น แต่ในรถจีนเพียบ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM