ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อซีรี่ย์ 7 ภรรยานั่ง ผมขับสอบถามความเห็นครับ  (อ่าน 6724 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittylovemic

• Newbie
  • *
บ้านไม่มีคนขับรถครับ ผมคงต้องขับเองไม่ทราบใครใช้รถรุ่นประมานนี้แล้วขับเองบ้างไหม ปัจจุบันใช้ e200 w212 ครับ เพราะเธอชอบนั่งหลังกับลูก ชอบรถเก๋งมากกว่า สอบถามว่าขับเองมันสบายไหมครับ เห็นตัวนี้ออฟชั่นจัดเต็มด้วย

หรือรถรุ่นนี้ควรมีคนขับให้ ถ้าขับเองเหมือนพลขับไหมครับ 555 บอบคุณครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
ผมไม่ได้ใช้เองนะครับ มีเพื่อนใช้แต่เป็น s class แต่ขอมาตอบในมุมคนนอกมอง เพราะเห็นกังวลว่าดูเหมือนคนขับรถไหม

ตอบได้ว่าไม่ครับ หล่อด้วยซ้ำไปครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
ถ้ามีคนนั่งหน้าด้วยก็ไม่เหมือนครับ

แต่ถ้ามีแต่คนนั่งหลังอย่างเดียวก็... เหมือนเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมก็ขับรถแบบนี้มาตั้งนานแล้วครับ ตั้งแต่ลูกยังเล็ก จนโตมาเรื่อยๆ แฟนก็นั่งหลังกับลูกตลอด ผมก็ไม่ได้รู้สึกว่าเป็นคนขับรถให้ลูกกับภรรยานั่งแล้วมันจะไม่ดีตรงไหนนะครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
ลูกผู้ชายตัวจริงต้องรับใช้เมียครับ

คุณจะหล่อมากครับบ

ออฟไลน์ kez

มันก็อยู่ที่คุณ ว่ารับกับความใหญ่ได้มั้ย  ถ้ารับไม่ได้ก็ต้องหารถ size เดิม

e class bmw 5 audi a6  volvo s90  lexus es 300h

ออฟไลน์ ariazero

เหมือนคนขับรถครับ

คนขับเป็นคุณพ่ออายุ ตอนนั้นอายุประมาณ 79 น้องครับ วนไปจอด ด้านล่างครับ สูบบุหรี่ในห้องนะ ตระกูล S-Class
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ axister

ถ้าลุคเราไม่เหมือน ยังไงก็ไม่เหมือนครับ และเชื่อว่าต่อให้แต่งตัวบ้านๆ ก็น่าจะมีมาดประมาณนึงไม่เหมือนคนขับรถแน่ๆ

เคยมีความคิดที่จะใช้ตอนตัวเดโม่ลดหนักมาก แต่ไปลองมาแล้วมันใหญ่ยาวมาก ไม่ไหวจริงๆ ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่าเวลาเลี้ยวมันคล่องตัวกว่า dseg นะ แต่ความยาวไม่ไหวจริงๆ ขับละเหมือนขับรถ estate

ออฟไลน์ Tien.W

บุคลิค ท่าทาง การแต่งกาย การพูดจา มีผลมากกว่านะครับ

ถ้าแค่ขับรถสวนกัน ก็มีโอกาสสูงที่เค้าจะมองว่า เป็นคนขับ แต่ถ้าไปเจอคนอื่น จนลงมาคุย พูดจากัน อันนี้วัดกันที่เรื่องด้านบนแหละ

ออฟไลน์ bingoman

เรื่องนี้มันแล้วแต่ความเห็นของแต่ละคนครับ

แต่จะไปแคร์อะไร  แค่ภรรยาและลูกคุณลงจากรถ  แล้วคุณก็ลงจากฝั่งคนขับ เดินไปหาพวกเขา แล้วเดินไปเที่ยว เข้าร้านอาหาร อะไรด้วยกัน แค่นั้นก็จบแล้ว ดู family man มากๆ   

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าไม่ซีเรียสก็ใช้ได้ครับ อยู่ที่ความมั่นใจของเราเอง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Minister of Joy

• Full Member
เท่าที่อ่านกระทู้นี้ การที่เราดูเหมือนคนขับรถเป็นสิ่งที่น่าอับอายใช่มั้ย...? ตลกดีเนอะ คนไทย ห่วงเรื่องแบบนี้กัน.. เราเป็นประเทศที่แบ่งชนชั้นกันจริงๆ น่าเสียดายครับ

ออฟไลน์ AkE

A8 ดูสวยกว่าหน่อยนะครับ แต่ถ้าชอบ 7 ก้ดีครับรถดีอยู่แล้ว

ออฟไลน์ rvsmart

ไปลอง ซีรี่ย์6 ดูครับ ดูสำอางค์หน่อย

ออฟไลน์ Maxkajoozaa

• Jr. Member
  • **
ผมอายุ 35 ใช้ 730Ld msport  ขับเองครับส่วนใหญ่วิ่งกรุงเทพ พัทยา  ไม่ได้ดูเป็นคนขับรถเลย แต่กลับดูมีภาพลักษณ์ของนักธุรกิจหนุ่มไฟแรงมากกว่า 555555 ด้วยรูปร่างหน้าตา บุคลิกท่าทาง กับชุดแต่ง msport ล้อขอบ 20 นิ้ว บอกเลยหล่อมาก  ::) รถไม่ได้ขับยาก แม้จะคันใหญ่ยาว  ขับเดือนเดียวก็ชิน  ช่วงล่างถุงลมซับแรงสะเทือนของถนนดี ขับแล้วผ่อนคลาย เก็บเสียงดี เงียบใช้ได้ คนนั่งหลังสบายแน่ๆ legroom เหลือเยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2020, 21:30:28 โดย Maxkajoozaa »
2010 ACCORD G8
2013 MERCEDESBENZ C-CLASS
2014 ACCORD G9
2014 ALTiS ESPORT
2016 Ford everest 3.2+
2017 Volkswagen beetle 1.2 turbo
2018 mazda cx-5 2.2XDL AWD
2019 bmw 7 series 730LD Msport

ออฟไลน์ mochalatte

น่ารักดีนะครับ
ใครจะมา ซ้าย ขวา หน้า หลัง
ไม่สนใจ ต้องปกป้องไว้ก่อน
คนขับรถอาจคิดไม่เหมือนเรา อาจจะเอาตัวรอดตามธรรมชาติของสิ่งมีชีวิต
ขับเอง สบายใจ เพราะปลอดภัยที่สุดทั้งเราและคนรัก
ใครจะคิดว่าเราเป็นแค่คนขับรถ
แค่ภาษาที่สื่อสารก้อน่าจะเพียงพอในการคัดกรอง

ออฟไลน์ Tedjung84

ช่างมันสิครับคนมอง แคร์ทำไม?

ออฟไลน์ pp_pong

• **
แฟนกับลูกนั่งหลังตลอดครับ ไม่รู้คนอื่นมองยังไง ไม่สนใจครับ

ออฟไลน์ Mr.Joe

คนรู้จักผมคนนึง ซื้อ Rolls Royce Ghost มาขับเอง
อีกคนซื้อ Benz G350 มาขับเอง
อีกคนซื้อ Benz S560e มาขับเอง (ขายไปละ เพราะรวนเก่ง แล้วมาออก Tesla)
ส่วนอีกมากมายซื้อ Alphard มาขับเอง
ส่วนผมออก Benz Vito 116 คันโคตรยาว มาขับให้ลูกครับ 55555

ออฟไลน์ maggie

อย่าไปคิดอะไรแบบนั้นครับว่าคนอื่นจะมองเรายังไง

ความสุขเราอยู่ที่คนที่เรารักมีความสุขและปลอดภัย

ผมขับs-class ,Jaguar ให้คุณตาคุณยาย พ่อ แม่นั่งหลังโดยไม่มีใครนั่งคู่หน้ากับผมหลายปีแล้ว เรามีความสุขตลอดเวลามองกระจกหลังแล้วเราเห็นคนที่เรารักหลับสบายหรือนั่งยิ้มคุยกันอย่างมีความสุข

ถ้ากลัวว่าจะดูแล้วกลายเป็นคนขับรถจริงๆ คงต้องดูแลบุคลิก การแต่งตัวเพิ่มแล้วครับ เพื่อสร้างความมั่นใจ

สู้ๆคับ การสร้างความมั่นใจในบุคลิกตัวเองมันยาก แต่ถ้าข้ามผ่านได้คุณจะเหลือเวลาไปคิดเรื่องอื่นอีกเยอะเลย

ออฟไลน์ jickoP

ใช้ 740 ครับ ส่วนใหญ่มีคนขับให้นั่ง แต่บางวันก็ขับเองเหมือนกัน แถมบางวันขับให้คนขับนั่งด้วย (แต่นั่งหน้าด้วยกันนะ) ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ เว้นแต่เรื่องรถมันใหญ่ ซึ่งขับไปไม่กี่วันก็ชิน ขับไปจอดที่ไหน ก็ไม่เห็นจะมีใครทรีตเราเป็นคนขับรถซักที ผมว่าคนส่วนใหญ่ดูออกครับ ว่าเราเป็นเจ้าของหรือคนขับ ออร่ามันต่างกัน ถ้าบวกกับเฟอร์นิเจอร์บนตัว บุคลิก คำพูดคำจา แล้วคนยังแยกไม่ออก ก็อโหสิกรรมแผ่เมตตาให้เขาไปเถอะครับ

ออฟไลน์ BigCat

ผมนี่อยากให้ภรรยาไปนั่งข้างหลังมากๆ 555 เบื่อระบบคุมความเร็วอัตโนมัติ กับระบบช่วยเบรคเหลือเกิน
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Pattiphong

• **
ผมกลับรู้สึกว่ามันดูหล่อมากกว่านะครับ ไม่ต้องสนใจหรอกครับว่าคนจะคิดยังไงเอาตัวเราและครอบครัวเรามีความสุขดีกว่าครับ
ทุกวันนี้ผมยังใช้ Velfire ให้ภรรยานั่งหลังเลยครับ
2012 - Mercedes Benz C Coupe W204
2015 - Toyota Vellfire 2.5 ZG EDITION
2019 - Toyota Camry 2.5 G
2019 - BMW 530e M Sport (Bluestone)
2020 - BMW M340i

ออฟไลน์ kritsada

ที่บ้านผมมี benz vito w639 ผมขับเองตลอดไปไหนมาไหนเขาก็เรียกผมเฮียนะครับ ขึ้นอยู่กับว่าเราแคร์คนอื่นหรือแคร์คนที่นั่งโดยสารมากับเรา และต่อให้เราแต่งตัวดีหรือไม่ดีถ้าคนที่นั่งมาด้วยปฏิบัติกับเราเหมือนคนในครอบครัวไม่มีใครมองเราเป็นคนขับรถหรอกครับ
C.kritsada

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมนี่อยากให้ภรรยาไปนั่งข้างหลังมากๆ 555 เบื่อระบบคุมความเร็วอัตโนมัติ กับระบบช่วยเบรคเหลือเกิน

อันนี้ขอกด like โดนใจเหลือเกินนนนน

ออฟไลน์ chawanan

• **
ผมก็ขับ S Class ไปเที่ยวกันแฟนสองคนบ่อยๆ ผมชอบขับรถคันใหญ่ขับสบายๆครับ รถพวกนี้คนส่วนใหญ่ทั่วๆไปก็ไม่ได้มองเป็นรถที่ต้องมีคนขับหรอกครับ แต่ถ้าแบบขับ commuter ไปเที่ยวกันสองคนก็ว่าไปอย่าง

ออฟไลน์ jeeper

ซื้อ 630GT สิครับ ขนาดเดียวกับ series 7 เบาะหลังปรับเอนไฟฟ้าได้ ดูสปอร์ตดี เห็นมิลเลเนี่ยมจัดโปรโละอยู่ 3.99 ล้านครับ

ออฟไลน์ the kit

ขึ้นอยู่กับ "ลุค" ล้วนๆ
คิดมากทำไม  "ไม่มีใครใหญ่กว่าเมีย"  8)
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ paulmoderndog

630gt ครับ 

ออฟไลน์ mongolias

แต่งตัวดี แถมเวลาลงจากรถ เดินคู่กันไปกับภรรยา + ลูก ใครเขาก็รู้ครับว่าเป็นครอบครัว
ผมไม่มีรถหรูขับนะ ขับแต่รถญี่ปุ่น
ปกติเวลาไปไหนกับภรรยากับลูก เขาสองคนก็นั่งหลังกัน ก็ไม่เห็นจะมีประเด็นอะไรครับ