ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อซีรี่ย์ 7 ภรรยานั่ง ผมขับสอบถามความเห็นครับ  (อ่าน 6723 ครั้ง)

ออฟไลน์ nett

• Full Member
ผมใช้ S-Class W222 อยู่ครับ ใช้มา 2 ปีกว่าตั้งแต่มีลูกครับ

วันไหนที่ลูกไปด้วย ภรรยาจะนั่งเบาะหลังคู่กับลูกตลอดครับ และผมเองจะปรับเบาะด้านหน้าซ้ายให้เลื่อนไปด้านหน้าเยอะ เพื่อให้ภรรยานั่งสบายขึ้น (เอาคาร์ซีทลูกไว้ฝั่งคนขับ) ถ้าคนมองจากด้านนอก เราจะเป็นคนขับรถแบบเต็มตัวครับ ไปไหนคนจะคอยมาเปิดประตูหลังรถให้ตลอด โดยไม่ได้สนใจคนด้านหน้าเลย

วันไหนขับคนเดียว เข้าห้างนี่ยามไม่เคยสนใจจะบริการเลยครับ ปิดกระจกขับยังไงก็เป้นคนขับรถอยู่ดี ถ้าเปิดกระจกยังพอเรียกร้องความสนใจได้ ผิดกับก่อนหน้าที่ใช้ SLK R172 อันนั้นยามคอยจะโบกให้จอดตลอดเวลาครับ

แต่สุดท้ายผมว่าอย่าได้แคร์เลยครับ ให้ภรรยาและลูกนั่งสบายดีกว่าครับ Happy Wife Happy Life ครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

• Hero Member
ไม่ได้อยากจะเหยียดหรือแบ่งชนชั้นนะครับ แต่มันดูออกจริงๆ ว่าใครเจ้าของรถ ใครคนขับรถ แค่การเปิด ปิด ประตูรถก็พอจะดูออก

ออฟไลน์ madboy

แคร์มากหรือปล่าวล่ะครับ ถ้าห่วงภาพลักษณ์ตรงนั้น ก็ขึ้นอยู่กับการแต่งกาย และการกระทำอย่างที่หลายท่านว่า

ต่างคนต่างความคิดครับ ส่วนตัวผมไม่สนครับว่าใครจะมองยังไง บางทีไปพวกร้านของฝากบางที่ผมยังไปเอา M150 ที่เขาให้เลยครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ diamond4me

ถ้าคำถามคือ เหมือนคนขับรถหรือเปล่า?  ตอบตรงๆคือ "เหมือนคนขับสิครับ" และไม่ใช่แค่ในไทย รถประเภทนี้ออกแนว limousine มันมีไว้นั่งให้คนขับให้จ๊ะ ยิ่งเฉพาะรุ่น long wheel base นี่ยิ่งไม่ต้องพูดถึง

แน่นอนว่า เราไม่จำเป็นต้องแคร์ตรงนี้ เป็นหน้าที่ของเราที่เราต้องทำให้ใจเรามีความสุข จะขับอะไรก็ขับไปเถอะครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

ตอบแบบโลกไม่สวย "เหมือนคนขับครับ"

ไม่ได้ดูถูกอาชีพอะไรใดๆเลย ก็ตอบคำถามที่ จขกท. ถาม มันเหมือนจริงๆครับ

แต่ถ้าลงมาจากรถ มาดูการแต่งตัว ลุค มาด ก็อีกเรื่องครับ แต่ถ้ามองปร๊าดๆ ขับผ่านๆ ส่วนใหญ่จะเข้าใจว่า คนขับ คือ "คนขับรถ" ครับ

ออฟไลน์ V221

ถ้ากลัวเหมือนพลขับก็ควรซื้อ630D GT ครับ ด้านหลังนั่งสบายมากๆแล้ว แต่ถ้าเอาแบบเบาะหนานุ่มปรับเอนนอนได้ก็ต้อง S Class W222 ครับ ผมขับทุกวันแบบไม่มีคนรถ รปภ.เห็นทีไรก็จะหาที่จอดให้ทุกที Series7 หรือ A8 ก็เหมือนกันครับ รปภ.เค้าดูออกว่าเราคือพลขับหรือเจ้าของครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เรื่องนี้มันแล้วแต่ความเห็นของแต่ละคนครับ

แต่จะไปแคร์อะไร  แค่ภรรยาและลูกคุณลงจากรถ  แล้วคุณก็ลงจากฝั่งคนขับ เดินไปหาพวกเขา แล้วเดินไปเที่ยว เข้าร้านอาหาร อะไรด้วยกัน แค่นั้นก็จบแล้ว ดู family man มากๆ

เห็นด้วยเลยครับ
ครอบครัวแฮปปี้
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ mr_jub

ผมนี่อยากให้ภรรยาไปนั่งข้างหลังมากๆ 555 เบื่อระบบคุมความเร็วอัตโนมัติ กับระบบช่วยเบรคเหลือเกิน
555เป็นเหมือนกันเลย
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ น้ำเขียว

ผมไล่ให้ไปนั่งข้างหลังกับลูกตลอด ขนาดส่งลูกเสร็จยังบอกไปนั่งหลังเลยสบายกว่าเบาะข้างว่างของเต็มไปหมดด้วย
ผมมั่นใจว่าลุคเราไม่เหมือนคนขับแน่นอนแต่งตัวสบายๆ เสื้อยืดกางเกงยีน บ้างครั้งกางเกงขาสั้นอีก ถ้าเป็นพนักงานขับรถคงแต่งแบบนี้ไม่ได้แน่
แล้วก็ไม่สนใจด้วยใครจะมองยังไงเฉยๆครับ