ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่า นิสสัน เลื่อนเปิดตัว Kick คิดถูกหรือคิดผิดครับ  (อ่าน 7622 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chung

• Newbie
  • *
ผล moouse test Nissan Kick ไม่ได้แย่ไปกว่ารถระดับเดียวกันหรอกครับ
รูปหน้าคลิป (ซึ่งเป็นภาษาสเปน) อาจไม่ได้มีคำอธิบาย แต่ในคลิปมีอธิบายไว้ครับ ว่าเป็นการทดสอบรถตัวที่ไม่มีระบบ ESP ซึ่งเอามาเทียบกับตัวที่มี ESP ดังภาพครับ (con = with และ sin = without)

โดยสรุปก็ทำได้ที่ความเร็วประมาณนี้

หรือจะเทียบหลายๆรุ่นจากคลิปของเจ้าเดียวกันก็ได้ ซึ่งเขาให้อันดับ Kicks สูงกว่า HRV และ CH-R (ในภาพรวม ซึ่งคะแนนก็ต่างกันแค่แต้มเดียวถือว่าแทบไม่ต่างกัน)

<iframe width="560" height="315" src="https://www.youtube.com/embed/oezeF6WdAOw" frameborder="0" allow="accelerometer; autoplay; encrypted-media; gyroscope; picture-in-picture" allowfullscreen></iframe>

แต่แน่นอนว่า ผลคงไม่เหมือนกับตัว e-Power แน่ๆ น้ำหนักไม่เท่า ไม่มีเกียร์ มีแบตถ่วงใต้คนขับ ผลจะเป็นอย่างไรยังไม่รู้แต่ผมคิดว่าไม่น่าจะขี้เหล่เท่าไหร่
จุดเด่นไม่น่าใช่ความประหยัด หรือความเร็วสูง แต่อัตราเร่ง 0-100 คาดว่าคงได้เห็นเลขตัวเดียวแน่นอน คนทั่วๆไปไม่ได้ขับอัด 160++ น่าจะตอบโจทย์เรื่องอัตราเร่งอยู่นะครับ กังวลแต่เรื่องความทนทานของมอเตอร์ไฟฟ้าตัวเล็กนี้มากกว่าครับ ถ้าสอบผ่านก็น่าสนใจอยู่ครับ

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
ก็นั้นละครับ ภาพๆเดียว วิพากษ์วิจารณ์ไปถึงไหนละ รถยังไม่ทันออก

ออฟไลน์ BKK777

• Jr. Member
  • **
จุดเด่นควรจะเป็นเรื่องความประหยัด+อัตราเร่ง ถ้าอัตราเร่งอย่างเดียวอาจจะแป่กได้นะครับ  ยิ่งเปิดตัวมาเป็นรุ่นแรกถ้าเรียกกระแสไม่ได้ อาจจะนอนยาว  ควรทำรถให้สุด ถ้ากั๊กๆรถจะเสียจุดเด่นไป  จุดด้อยอีกเรื่องนึงคือภายใน นิสสันไทยมักไม่มีสีภายในให้เลือก ไม่เหมือนนิสสันประเทศอืนๆ ที่มีสีเบาะหนังให้เลือกหลายเฉดสี  บางทีการออกแบบภายในของนิสสันนั้นไม่เข้ากับสีดำ ทำให้รถขาดเสน่ห์ 

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• Full Member
    • tontranety
เปิดตัวช้า แล้ว kick เอง ไม่มี ACC  Lanekeep  มาให้ นี่ ฆ่าตัวตายชัดๆ  ข่าว MG ZS MC เขา option มาครบ รวมทั้ง ACC stop - go  พ่วง ด้วย lanekeep 

คิดว่า kick ไม่น่าได้แจ้งเกิดในเมืองไทยแน่นอน หน้าตา ก็ไม่ผ่าน

คหสต นะครับ