ผู้เขียน หัวข้อ: camry มีจออยู่แล้วติดกล้องมองหลังให้โชว์ที่จอได้ไหมครับ  (อ่าน 3480 ครั้ง)

ออฟไลน์ jerry21685

• Newbie
  • *
พอดีว่าจะซื้อมือ 2 camry 2014 hybrid dvd ครับ มันมีจอที่มากับรถอยู่แล้วครับ แต่รถไม่มีกล้องมองหลังมาให้ สามารถติดกล้องเองแล้วให้มันมาโชว์กับจอของรถได้ไหมครับ เพราะที่ลองค้นๆส่วนใหญ่มันจะมาติดจอแยกต่างหากครับ เลยไม่ค่อยแน่ใจ มาถามเพื่อนๆก่อนครับ แล้วมีที่ไหนแนะนำไหมครับ ราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ได้ ก็ไปตามร้านติดตั้ง ถามได้เลย

ออนไลน์ Tien.W

• Hero Member
ต้องดูว่า จอที่มากับรถ มันมีช่อง video input ไหม? ถ้ามีก็ติดได้ครับ

ออฟไลน์ beerbigboy

• Newbie
  • *
ผมใช้ avv50 รุ่น DVD ติดกล้องเพิ่มของศูนย์ ขึ้นจอติดรถ มีแต่ภาพแต่ไม่มีเส้นกะระยะนะครับ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
ต้องดูว่าจอมี Video Input หรือป่าวครับ กับอีกช่องจะเป็นช่อง Reverse In เพื่อรับสัญญาณ เกียร์ R ครับ

ส่วนมีเส้น หรือ ไม่มีเส้นด้านบน ที่เคยเห็น บางครั้งขึ้นอยู่กับกล้อง หรือ Fuction บน HU ครับ