ผู้เขียน หัวข้อ: REVO J Plus AUTO 4ประตู คนกรุงเทพ ใช้ในชีวิตประจำวันได้ไหมครับ  (อ่าน 5662 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ผมเคยตั้งกระทู้แนวนี้ไปเมื่อหลายๆๆๆปีก่อน ถามใน HLM เนี้ยแหละ

แล้วตั้งแต่ผมขับกระบะ ผมก็เลิกใช้เก๋งไปเลย
ในกรุงเทพ ห้วยขวาง สุทธิสาร อโศก สยาม ขับไม่ยาก
ผมติดทั้งกันชนหน้า & ยกสูง 2 นิ้ว ผมก็ใช้ชีวิตกับมันได้นะ

แต่ถ้าเข้าโซนลึกๆ อย่างคลองถม เยาวราช อันนี้ยอมรับว่าไปไม่ไหวครับ

สำคัญคือ ถ้ารถไม่มีระบบช่วยเหลือ อย่ากดคันเร่งแรงๆในโค้ง อย่าซิ่ง
ซึ่งผมแนะนำว่า เคสนี้ หารถเจ้าตลาดอีกรุ่น ที่มีระบบช่วยเหลือการทรงตัวหรือล้อปั่นฟรี จะดีกว่า

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
กระบะ จอดซองในห้างใหญ่
เส้นตีช่องจอด ห่างจากล้อประมาน1.5 คืบ เองครับ อันนี้คือตั้งตรงๆแล้วนะ ถ้ามีใครจอดเบียดมา จะยิ่งแคบไปอีก

ทางโค้งขึ้นตึกจอดปราบเซียน สังเหตุได้จากรอยที่ฝากไว้ หลายที่แคบแบบ เก๋งบางคนยังพลาดได้