ผู้เขียน หัวข้อ: สติ๊กเกอร์เปลี่ยนสีรถ ผิดกฎหมายไหมครับ  (อ่าน 7550 ครั้ง)

ออฟไลน์ itmylife

• Newbie
  • *
ผมกำลังจะรับรถครับ ผมอยากทราบว่า  สติ๊กเกอร์เปลี่ยนสี ผิดกฎหมายไหมครับ
รถผมออกมาเป็นเงินผ่อนครับ ถ้าผมเอาสติ๊กเกอร์ติดผ้ากระโปง หลังคา กระโปงท้าย( สีดำ) รถผมมาสด้า3สีขาว ผมสามารถแจ้งเปลี่ยนสีได้ไหมครับ
 ศูนย์ที่ผมไปออกเค้ารับแต่งด้วยแต่เพิ่ม270000บาทผมเลยคำนวนแต่งเองคุ่มกว่า
 เลยถามเซลล์ที่ศูนย์เรื่องติดสติ๊กเกอร์ เซลล์บอกว่า ไม่ผิดครับเราไม่ได้เปลี่ยนสี เราติดสติ๊กเกอร์ 

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: สติ๊กเกอร์เปลี่ยนสีรถ ผิดกฎหมายไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 22:50:55 »
แจ้งเปลี่ยนเป็นสองสีครับ
เซลล์ก็เป็นศรีธนญชัยเหลือเกิน
ติดสติ๊กเกอร์ แล้วสีมันก็เปลี่ยนไปสิ

ออฟไลน์ prai

Re: สติ๊กเกอร์เปลี่ยนสีรถ ผิดกฎหมายไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 00:11:54 »
ถ้ามีสีอื่นใดที่แจ้งไปมากครึ่งนึงหรือสามสิบเปอร์เซนต์ผมก็ไม่ชัวร์นะ ของสีเดิมต้องแจ้งว่าทูโทนครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 08:57:11 »
ถ้าติดฝากระโปรงหน้า หลังคา ฝากระโปรงท้าย ยังไงก็เกินที่กำหนดครับ (ไม่แน่ใจว่า 40% หรือเปล่า)
ยังไงก็ต้องแจ้งเปลี่ยนครับ (นอกจากจะอยากทำบุญทำทาน ให้เหลือบทางหลวงผู้หิวโหยที่ไม่เคยจะอิ่ม)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:46:21 »
เพิ่ม 270,000 เลยหรอครับ พิมพ์ผิดหรือเปล่า อิอิ
สติ๊กเกอร์ 270,000 ผมเอาไปลงล้อ 18 ญี่ปุ่นแท้ๆ + Tein SS ดีกว่า เหลือเงินมาทำชุดแต่งได้อีกแน่ะ

ส่วนเรื่องสี ตามที่ท่านข้างๆ บนบอกไว้เลยครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ itmylife

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 16:36:04 »
เพิ่ม 270,000 เลยหรอครับ พิมพ์ผิดหรือเปล่า อิอิ
สติ๊กเกอร์ 270,000 ผมเอาไปลงล้อ 18 ญี่ปุ่นแท้ๆ + Tein SS ดีกว่า เหลือเงินมาทำชุดแต่งได้อีกแน่ะ

ส่วนเรื่องสี ตามที่ท่านข้างๆ บนบอกไว้เลยครับ
โทษทีครับผมลืมลงรายละเอียดทั้งหมด. 270000 มีแม็ก18เอ็นไก หุ้มเบาะหนังใหม่หมด สปริงโหลด สติ๊กเกอร์แคปร่า ฝากระโปง หลังคา สเกิตข้าง กระโปงหลัง จำได้แค่นี้อะครับหลักๆ ผมเลยทำเองดีกว่าคุ้มกว่า

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 17:25:35 »

โทษทีครับผมลืมลงรายละเอียดทั้งหมด. 270000 มีแม็ก18เอ็นไก หุ้มเบาะหนังใหม่หมด สปริงโหลด สติ๊กเกอร์แคปร่า ฝากระโปง หลังคา สเกิตข้าง กระโปงหลัง จำได้แค่นี้อะครับหลักๆ ผมเลยทำเองดีกว่าคุ้มกว่า

ล้อแท้ 18 ไปใส่ข้างนอกดีกว่าครับ แนะนำตัวนี้เลย Advan Rz สี Dark Gun Metalic ใส่กับรถสีขาวโหดสุดๆ รวมยาง ประมาณ แสนต้นๆ
ช่วงล่าง Tein Super Street +- ไม่น่าเกิน 53 K

ชุดแต่งอีกไม่กี่หมื่น อิอิ เหลือเงินเก็บอีกตะห่าง  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ bell_safehouse

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 17:04:54 »

ผมว่าแพงไปครับ  ทำเองไม่ถึงขนาดนี้ครับ  2.7แสนแพงมาก

ออฟไลน์ toey_tm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:13:35 »
แค่ไปหุ้มฝากระโปรงหน้า ยังต้องแจ้งเป็น Two tone เลยครับ เซลล์นี่ก็นะ สักแต่พูด