ผู้เขียน หัวข้อ: ว่ากันเรื่องอนาคตหลังจากทำเรื่องพักชำระหนี้กันครับ  (อ่าน 3276 ครั้ง)

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
เข้าใจว่าการทำเรื่องพักชำระหนี้ ถ้าสถาบันการเงินอนุมัติแล้ว ก็ไม่เสียเครดิต แต่ในอนาคตถ้าจัดไฟแนนซ์ใหม่จะมีผล อนุมัติยากขึ้นไหมครับกรณีถ้าตรวจสอบข้อมูลแล้วมีการพักชำระหนี้

ออฟไลน์ p.pooh

• Jr. Member
  • **
ไม่มี มันเป็นนโยบายช่วยเหลือ ตอนน้ำท่วมใหญ่เค้าก็มีพักชำระหนี้กัน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ต้องดูรายละเอียดดีๆ

เห็นมีบอกว่า พักชำระหนี้ได้ก็จริง แต่เหมือนจะประวัติบนเครดิตบรูโร ดังนั้นมีผลกับการกู้แน่ๆ

นโยบาย คือ ให้พักหนี้ 3-6 เดือน ช่วงโควิด19 แต่กลไลของเครดิตบรูโร ไม่แน่ใจเขากำกับด้วยหรือป่าว

ออฟไลน์ Tien.W

เค้ายืนยันว่า ไม่มีผลในประวัติบูโร ดังนั้น ก็ไม่น่าติดอะไรครับ

ออฟไลน์ spn

อ่านในเว็บเครดิตบูโร
ปกติ สถานะจะขึ้น 10
พักนี้ตามนโยบายรัฐบาล สถานะจะขึ้น 12
เข้าใจถ้าพักหนี้น่าจะขึ้นอันนี้นะครับ
ก็ไม่ได้เสียหายอะไร ยังดีกว่าไม่จ่ายเลย แล้วเสียเครดิตไป
เก็บเอกสารที่ทำเรื่องพักหนี้ไว้ให้ดีครับ เผื่อยื่นกู้อะไรจะได้ใช้อ้างอิง แบงก์ชอบลืมว่าช่วงนั้นมันมีเหตุการณ์อะไร

ทางที่ดีถ้าไม่เดือดร้อนจริงๆจ่ายปกติครับ ประวัติจะสวยกว่า
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ pratuang

• Full Member
ประว้ติติดเครดิตบูโรครับ เพราะคุณต้องไปเซ็นต์หนังสือใหม่ เหมือนกับปรับโครงสร้างหนี้ วิธีการแก้คือ คุณต้องเก็บหลักฐานไว้นะครับ ในการกู้ครั้งต่อไป ทั้งใบเสร็จในการชำระเพื่อให้ตรงตามเงื่อนไขครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

ประกาศพักชำระไม่มีเสียเครดิต ไม่มีติดบูโร
แต่พอพ้นช่วงพักชำระ ต้องมีเงินพร้อมจ่าย

ออฟไลน์ XyteBlaster

ไม่ติดบูโร แต่กู้คราวหน้าเค้าก็จะเห็นชัดเจนครับ

อยู่ที่ความเสี่ยงรอบหน้าว่ากู้ทำอะไร กับแบงค์ไหน. แต่ละแบงค์ เกณฑ์ ไม่เท่ากันครับ

มีเคี่ยวเจ้านึงเลยคือ กรุงไทยครับ

ใจดีก็กรุงศรี ธนชาติครับ

prsps

• บุคคลทั่วไป
ในฐานะที่ทำธุรกิจที่ covid มากระทบบ้างบางส่วน แต่ยังมีความสามารถที่จะชำระหนี้ได้เหมือนเดิม
และมีแผนในอนาคตที่ชัดเจนว่าต้องการเงินแบงค์ในการขยายธุรกิจอีกนั้น
ผมคิดว่าถ้ามีการพักชำระหนี้กับธนาคารตามนโยบายนั้น บริษัทผมจะได้ผลกระทบในแง่ของการปล่อยเครดิตที่ยากขึ้นจากธนาคาร
และในแง่ดี มีวิกฤตินี้ยังสามารถชำระหนี้ได้ ผมว่าอนาคตจะขอไฟแนนซ์ ก็จะมีใบเบิกทางที่ดีครับ

สำหรับเจ้าของธุรกิจที่ได้ผลกระทบ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ

ออฟไลน์ Pattiphong

• Jr. Member
  • **
ผมได้รับจดหมายมาจากไฟแนนซ์เลยลองโทรไปสอบถามดู ได้คำตอบว่าไม่เสียประวัติใดๆทั้งสิ้นครับ
2012 - Mercedes Benz C Coupe W204
2015 - Toyota Vellfire 2.5 ZG EDITION
2019 - Toyota Camry 2.5 G
2019 - BMW 530e M Sport (Bluestone)
2020 - BMW M340i

ออฟไลน์ SM.

ถ้ายังพอจ่ายได้ อยากแนะนำว่าควรจ่ายไปครับ แต่ถ้าไม่ไหว ตึงไป พักชำระได้ครับ ไม่เสียประวัติครับ

ออฟไลน์ EpSilon

• Full Member
ถ้าจ่ายไหวจ่ายไปก่อนดีกว่าครับ พักชำระหนี้เท่าที่ทราบมา ไม่พักดอกเบี้ยนะครับ เสียเครดิตด้วย