ผู้เขียน หัวข้อ: มาชม ASEAN NCAP - Honda City (2020)  (อ่าน 9668 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
มาชม ASEAN NCAP - Honda City (2020)
« เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 07:08:48 »
ผลการทดสอบก็ออกมาดี ทำคะแนนเฉลี่ยที่ 86.54 คะแนน ผ่านระดับ 5 ดาว

แต่สเปคไทยมีจอเรือนไมค LCD ขนาดใหญ่ด้วยเหรอครับ

ที่มา http://www.aseancap.org/v2/?p=4986

http://www.aseancap.org/v2/?p=4995

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2020, 07:11:28 โดย O_o" »

ออฟไลน์ AkE

Re: มาชม ASEAN NCAP - Honda City (2020)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 08:23:50 »
คะแนนดีครับส่วนเรื่องไมล์ นี่มันไมล์ accord g10 ในไทย 555555 City ไม่ใช่แบบนี้แน่ครับในไทย

ตัวส่งออกอาจจะมี

ออฟไลน์ mamaman

Re: มาชม ASEAN NCAP - Honda City (2020)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 08:26:05 »
ปล เพื่อความกระจ่าง
ในรูปเป็นภาพประกอบ วิธีการทำงานของระบบ เตือนจุดอับ
ซึ่ง ในผลรายงาน ก็ชัดเจนว่า ไทยไม่มีมาให้ครับ จบนะ

ตกลง Honda  เตือน จุดอัพ ด้วยเหรอ งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2020, 08:30:11 โดย mamaman »

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 08:45:04 »
ผลทดสอบเฉยๆ แต่ทึ่งตรงไมล์ accord นี่แหละ  ;D ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 09:04:44 »
อื้อหือออ

ทั้งซันรูฟ / ไฟแผนที่ LED / ไมล์ LCD แบบ Accord / LaneWatch

3 อย่างหลังนี่มันควรจะมาไทยได้ล่ะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 09:16:01 »
อื้อหือออ

ทั้งซันรูฟ / ไฟแผนที่ LED / ไมล์ LCD แบบ Accord / LaneWatch

3 อย่างหลังนี่มันควรจะมาไทยได้ล่ะ
ประเทศไทยเป็นของตายครับ  จะทำอะไรมาขยก็ได้ตามสโลแกนเค้า

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 09:24:04 »
อื้อหือออ

ประเทศไทยเป็นของตายครับ  จะทำอะไรมาขยก็ได้ตามสโลแกนเค้า

อันนี้ ก็เขวาะ ไม่ดูอะไรเลย
ประเทศอื่นเค้ายัง ไม่มีขายเลย รอดู ประเทศอื่นก่อนไหม นี่ ขายแต่ไทย

ออฟไลน์ num_tm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 09:30:17 »
อื้อหือออ

ประเทศอื่นเค้ายัง ไม่มีขายเลย รอดู ประเทศอื่นก่อนไหม นี่ ขายแต่ไทย

อย่าให้เป็นข่าว Honda เชียว ยูสนี้จะเขามาแขะ Honda แทบทุกอัน ก็สงสัยอยู่ มีอะไรฝั่งใจกับยีห้อนี้ไม่รู้

ออฟไลน์ polwath

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 09:37:44 »
ขอลบกระทู้ออกนะ เห็นบางกระทู้บอกว่าเป็นภาพประกอบ

งงตรงที่ว่ารูปสุดท้าย ทำไมใช้ภาพของรุ่นอื่น แทนที่จะใช้ภาพจากรถที่ทดสอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2020, 09:48:30 โดย polwath »

Seadog

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 09:43:31 »
เริ่มได้กลิ่นมาม่าอีกละ

ทำไมกระทู้ City นี่มันต้องเป็นแบบนี้ทุกกระทู้เลยครับ

ออฟไลน์ polwath

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 09:51:28 »
ปล เพื่อความกระจ่าง
ในรูปเป็นภาพประกอบ วิธีการทำงานของระบบ เตือนจุดอับ
ซึ่ง ในผลรายงาน ก็ชัดเจนว่า ไทยไม่มีมาให้ครับ จบนะ

ตกลง Honda  เตือน จุดอัพ ด้วยเหรอ งง

ถ้าอ่านในรายละเอียดด้านขวาของภาพประกอบ จะบอกว่าระบบเตือนรถจากด้านข้างนั้น มีให้ติดกับรถ แต่เป็นส่วนเสริมที่ต้องซื้อเพิ่ม และมีแค่เฉพาะฝั่งผู้โดยสารเท่านั้น

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 09:54:37 »
ขอลบกระทู้ออกนะ เห็นบางกระทู้บอกว่าเป็นภาพประกอบ

งงตรงที่ว่ารูปสุดท้าย ทำไมใช้ภาพของรุ่นอื่น แทนที่จะใช้ภาพจากรถที่ทดสอบ

มี Youtube ช่องนี้แจ้งว่ารุ่นที่นำมาทดสอบเป็นรุ่น SV ที่มีจำหน่ายในเมืองไทย (คลิปทดสอบการชนก็มีเฉพาะถุงลมที่เบาะ กับคูหน้า)
ส่วนที่ จขกท เอารูปมาน่าจะเป็นแค่ภาพประกอบหรือเปล่า  City ประเทศอื่นมีเปิดตัวแล้วเหรอ

ออฟไลน์ Astha

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 10:16:46 »
ขอสอบถามเป็นความรู้หน่อยนะครับ ตอนชนโอเวอร์แลป ท้ายทอยหุ่นดัมมี่กระแทกเสาบีขนาดนั้น ไม่มีผลกับค่าคะแนนเหรอครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 10:19:34 »
โหหห ประเทศเพื่อนบ้านยังไม่มีขายกันเลยหรือเนี่ย

คะแนนออกมาใช้ได้เลยนะครับ

Nynewwy_JRW

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 10:27:06 »
อื้อหือออ

ของสเปคตัวส่งออกครับ ออปชันแน่นแบบนี้แหละ (ถ้าให้เดาก็ อินเดีย เพราะเป็นประเทศเดียวที่ได้ Sun Roof) เหมือนกับ ACCORD ของไทยอีกอย่าง ส่งออกอีกอย่าง ของไทยถ้าอยากให้เขาใส่มา ง่ายสุดก็คือทำให้ตกอันดับ เขาถึงจะอัดมาให้ เป็นเรื่องของการตลาดล้วน ๆ เลย ถ้าขายดีอยู่แล้วจะใส่มาเต็มทำไม เหมือนกับ TOYOTA ที่ทำกับ VIOS และทำกับ YARIS ATIV นั่นไงครับ

ออฟไลน์ Kendow

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 10:55:12 »
รู้แล้ว ตัว HV ไฟอ่านแผนที่ LED กับไมล์จอมาแน่นอน 555

และสิ่งที่คนไม่ค่อยรู้กันคือ City ตัวนี้มีคานกันกระแทกหลังมาให้ด้วยนาจา Ecocar ที่มีอีกรุ่นคือ Mazda2 MY2020
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2020, 11:08:34 โดย Kendow »
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 10:58:12 »
อื้อหือออ

ใจเย็นๆครับ เค้าก้เม้นตามความคิดเค้า เราไปห้ามความคิดคนอื่นไม่ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2020, 11:00:13 โดย Series7 »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 11:24:31 »

ไฟล์ต้นทางมาเป็นแบบนี้ครับ ลองโหลดไฟล์ PDF มาดูก็ครับ เข้าไปในเวบไซต์ http://www.aseancap.org/v2/?p=4986

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 11:28:28 »
คะแนนดีครับ รายละเอียดมีบอกใน ASEAN NCAP ตามนี้ http://www.aseancap.org/v2/?p=4986

ปล.รัก ชอบ เกียจ บูลลี่ เป็นเรื่องธรรมดา ของคน

ใครแสดงออกอย่างไร คนอื่นก็เห็นครับ ปล่อยผ่าน

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 11:34:21 »

ผมว่าหลายๆคน ก็จะเห็นแล้วนะครับ
ว่าทำไม พี่ฮอนไม่ใส่ อปก หลายๆ ตัว เพราะ แค่นี้ ASEAN NCAP ก็ได้ 5 ดาว

ซึ่งผมเคยบอกไปแล้วว่า มาตราฐาน ASEAN NCAP นั้น ยังห่างจาก EURO NCAP อยู้พอสมควร
ซึ่ง หากอยากได้ EURO NCAP 5 ดาว
อปก ที่ ขาดไป จัดเต็มแน่นอนครับ

ประเด็นคือ แค่เนี้ย ASEAN NCAP ก็ได้ 5 ดาว คุยได้ละ เค้าคงคิดประมาณนั้น

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 11:54:20 »

ผมว่าหลายๆคน ก็จะเห็นแล้วนะครับ
ว่าทำไม พี่ฮอนไม่ใส่ อปก หลายๆ ตัว เพราะ แค่นี้ ASEAN NCAP ก็ได้ 5 ดาว

ซึ่งผมเคยบอกไปแล้วว่า มาตราฐาน ASEAN NCAP นั้น ยังห่างจาก EURO NCAP อยู้พอสมควร
ซึ่ง หากอยากได้ EURO NCAP 5 ดาว
อปก ที่ ขาดไป จัดเต็มแน่นอนครับ

ประเด็นคือ แค่เนี้ย ASEAN NCAP ก็ได้ 5 ดาว คุยได้ละ เค้าคงคิดประมาณนั้น

City ไม่มีขายในยุโรบ คงไม่มี EURO NCAP หรอกครับ
แต่ถ้าเทียบกับ Jazz เจนก่อนที่มีขายทั่วโลก เขาก็ได้ 5 ดาวทุกภูมิภาคนะ
และอุปกรณ์ที่ทุกคนอยากให้มี (ผมด้วย) มันเป็นอุปกรณ์ป้องกันก่อนการชนหรือเปล่า ไม่เกี่ยวไรกับการทดสอบการชนนะ

Nynewwy_JRW

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 13:14:41 »
และสิ่งที่คนไม่ค่อยรู้กันคือ City ตัวนี้มีคานกันกระแทกหลังมาให้ด้วยนาจา Ecocar ที่มีอีกรุ่นคือ Mazda2 MY2020

YARIS / YARIS ATIV ก็มีให้ครับ แถม ถุงลมนิรภัย 7 ตำแหน่งทุกรุ่นย่อย พร้อมกับเข็มขัดนิรภัยปรับสูง-ต่ำได้ และ VIOS ที่ทุกคนด่ากันว่าลดต้นทุนฉิบหายวายป่วงนั้นก็มีมาให้ ไม่ได้น่าตื่นเต้นเลยครับ ถ้าไม่มีให้นี่โดนด่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2020, 13:16:48 โดย X-MheePooh »

ออฟไลน์ Kendow

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 13:49:06 »

YARIS / YARIS ATIV ก็มีให้ครับ แถม ถุงลมนิรภัย 7 ตำแหน่งทุกรุ่นย่อย พร้อมกับเข็มขัดนิรภัยปรับสูง-ต่ำได้ และ VIOS ที่ทุกคนด่ากันว่าลดต้นทุนฉิบหายวายป่วงนั้นก็มีมาให้ ไม่ได้น่าตื่นเต้นเลยครับ ถ้าไม่มีให้นี่โดนด่า

น่าตื่นเต้นสิครับ เพราะมันคือฮอนด้า ผ่าม!!! ขนาด SUV เล็กที่สุดแสนจะขายดีของค่ายนี้ยังไม่มีให้เลยนะครับ

ของยาริสนี่ผมควรจะเรียกคานกันชนหลังดีไหมอ่ะ เห็นเหมือนเป็นแผ่นเหล็กเสริมมากกว่า ไม่ใช่เหล็กกล่องแบบปกติ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 15:19:16 »

City ไม่มีขายในยุโรบ คงไม่มี EURO NCAP หรอกครับ
แต่ถ้าเทียบกับ Jazz เจนก่อนที่มีขายทั่วโลก เขาก็ได้ 5 ดาวทุกภูมิภาคนะ
และอุปกรณ์ที่ทุกคนอยากให้มี (ผมด้วย) มันเป็นอุปกรณ์ป้องกันก่อนการชนหรือเปล่า ไม่เกี่ยวไรกับการทดสอบการชนนะ

การให้คะแน รถของ  NCAP ไม่ได้ จำกัดแค่การชนครับ
Passive , Active ,  Assit มีคะแนนหมด แต่ คะแนนจะหนักไปทางการชนครับ
NCAP คือ การให้ตะแนน ความปลอดภัยรถ ไม่ได้ จำกัด แค่การชนเท่านัน
ซึ่ง EURO NCAP มีคะแนน ตรงส่วน Assit  เยอะ บางทีไม่ใส่ อาจไม่ได้ 5 ดาว
แล้ว เกณการให้คะแนน ก็ ปรับมาเรื่อย
5 ดาว เมื่อ 5 ปีที่แล้ว อาจได้แค่ 3 ดาว ในปัจจุบันครับ

ไอ้ บวก assit  advance  ที่  Honda ไม่ใส่มา คือ มัน แต้มน้อยๆๆๆๆๆ มากๆ จน ไม่มีผลต่อ จำนวนดาวอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2020, 15:28:03 โดย mamaman »

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 01:21:38 »
อื้อหือออ

ใจเย็นๆครับ เค้าก้เม้นตามความคิดเค้า เราไปห้ามความคิดคนอื่นไม่ได้นะครับ
ขอบคุณนะครับที่เข้าใจ ผมก็ด่าทุกค่ายนะ  ถ้าขายแพง ไม่สวย กั๊กของ เซลล์หยิ่ง เคลมยาก ศูนย์ค่าแรงแพง ดีเฟคเยอะ เกียร์พัง สนิมขึ้น หรือทิ้งลูกค้า ปล่อยแพลูกค้า  ในเมื่อเราเป็นลูกค้าเค้าแล้วนี่จะปกป้องตลอดทำอะไรก็ไม่ผิด ต้องทนรับสภาพ ยี่ห้อไหนดีก็ชมตามเนื้อผ้า

Nonlamer

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 01:39:06 »
ทำได้ดีแหะ

ส่วนเรื่องออฟชั่น ก็ตามนั้น

ไอ้เรื่องประเทศของตายเนี่ย บ้าบอมาก เงินใครเงินมัน ทุกคนมีเหตุผลในการเลือก ยอดขายดีก็คือมีคนซื้อเยอะไง ถ้าไม่ดีจริงยอดขายก็จะยืนระยะไม่ได้เอง brio เนี่ยก็ค่ายเดียวกันนะ ไม่ตอบโจทย์ก็ดับเหมือนกัน

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 02:00:49 »
ทำได้ดีแหะ

ไอ้เรื่องประเทศของตายเนี่ย บ้าบอมาก เงินใครเงินมัน ทุกคนมีเหตุผลในการเลือก ยอดขายดีก็คือมีคนซื้อเยอะไง ถ้าไม่ดีจริงยอดขายก็จะยืนระยะไม่ได้เอง brio เนี่ยก็ค่ายเดียวกันนะ ไม่ตอบโจทย์ก็ดับเหมือนกัน
คนซื้อเยอะ งานต้องประกอบแย่ด้วยหรอ แต่ทำไมโตโยต้าถึงไม่ค่อยเป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2020, 02:02:26 โดย deertesla »

Nonlamer

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 02:06:01 »
ทำได้ดีแหะ

คนซื้อเยอะ งานต้องประกอบแย่ด้วยหรอ แต่ทำไมโตโยต้าถึงไม่ค่อยเป็น

ไม่เกี่ยวกันเลย โยงมาได้ไง คนซื้อ = คนพอใจที่จะจ่ายเงินส่วนตัวเค้า ไม่ใช่เงินคุณ เค้าจะพิจารณางานประกอบหรือไม่ก็เรื่องของเขา อย่ามาโยงมั่วๆ เนี่ย พอเรื่องยอดขายกับกลไกตลาด ก็ปลิ้นลากเข้างานประกอบ ตรรกะวิบัติสุดๆ

แล้วก็นะ เรื่องประเทศของตายถ้าจะแย้ง ขอเหตุผลดีๆฟังขึ้นหน่อย ไม่ใช่คนละเรื่อง/เรื่องอื่น อย่างงานประกอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2020, 02:28:26 โดย Nonlamer »

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 08:56:49 »
ทำได้ดีแหะ

ไม่เกี่ยวกันเลย โยงมาได้ไง คนซื้อ = คนพอใจที่จะจ่ายเงินส่วนตัวเค้า ไม่ใช่เงินคุณ เค้าจะพิจารณางานประกอบหรือไม่ก็เรื่องของเขา อย่ามาโยงมั่วๆ เนี่ย พอเรื่องยอดขายกับกลไกตลาด ก็ปลิ้นลากเข้างานประกอบ ตรรกะวิบัติสุดๆ

แล้วก็นะ เรื่องประเทศของตายถ้าจะแย้ง ขอเหตุผลดีๆฟังขึ้นหน่อย ไม่ใช่คนละเรื่อง/เรื่องอื่น อย่างงานประกอบ
ใครกันแน่ตรรกกะวิบัติ  ที่ว่าประเทศของตายยังไงก็มีคนซื้อ  จะไม่ใช่ของตายได้ยังไง ทั้งที่ราคาแพงเกินไป  สเปกนแกกับเมืองไทยแตกต่างกันโดยเฉพาะเหล็กโครงสร้าง ออพชั่นน้อยกกว่าคู่แข่ง  รถไม่ได้ทนทานอะไรนัก บางศูนย์ก็ยังเคลมยาก งานซ่อมของช่างก็ไม่โอเค  ถ้าเป็นค่ายอื่นที่ไม่ใช่โตโยต้าอาจจะม้วนเสื่อกลับบ้านไปแล้ว  แต่นี่คือขายยี่ห้อ กับราคาขายต่อ ยิ่งมาเจอสาวกปกป้องขนาดนี้ด้วย  อะไรที่แย่ก็ไม่ควรจะอย่ายอมรับมัน  ไม่งั้นเค้าก็จะทำแต่ของที่สวยแต่ภายนอก  แต่ภายในไม่น่าดูเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2020, 09:09:38 โดย deertesla »

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 09:39:28 »
ทำได้ดีแหะ

ใครกันแน่ตรรกกะวิบัติ  ที่ว่าประเทศของตายยังไงก็มีคนซื้อ  จะไม่ใช่ของตายได้ยังไง ทั้งที่ราคาแพงเกินไป  สเปกนแกกับเมืองไทยแตกต่างกันโดยเฉพาะเหล็กโครงสร้าง ออพชั่นน้อยกกว่าคู่แข่ง  รถไม่ได้ทนทานอะไรนัก บางศูนย์ก็ยังเคลมยาก งานซ่อมของช่างก็ไม่โอเค  ถ้าเป็นค่ายอื่นที่ไม่ใช่โตโยต้าอาจจะม้วนเสื่อกลับบ้านไปแล้ว  แต่นี่คือขายยี่ห้อ กับราคาขายต่อ ยิ่งมาเจอสาวกปกป้องขนาดนี้ด้วย  อะไรที่แย่ก็ไม่ควรจะอย่ายอมรับมัน  ไม่งั้นเค้าก็จะทำแต่ของที่สวยแต่ภายนอก  แต่ภายในไม่น่าดูเลย

ผมว่าคน ตรรกกะวิบัติ คือ คุณนะ
ถ้า รถมัน ห่วย มันก็ต้องขายไม่ได้สิ
ถ้ารถมันแพงคนก็ไม่ซื้อเองนั่นละ
เออ นี่ รถขายได้ นี่ คือ คนซื้อเค้าโง่เหรอ ผมว่า คนซื้อ รถ เค้าก็มีความคิดนะ ไม่ได้หลับตา ซื้อหรอก

แล้วนี่มา โยง รุ่นต่าง ประเทศ ทั้ง ที่ มันยังขายแค่เมื่องไทยไทย คืออะไร ? มโนเหรอ
โยงไปรุ่นอื่น ที่ ผลิต คนละทวีปโลก เออ ถ้าผลิตโรงงานเดียวกันจะไม่ว่า เลยอ้าง ข้ามทวีปเลยนะนั่น เหล้กแต่ละทวีปเค้าเหมือนกันซะที่ไหน เสพข่าวบนเน็ท เอามาปน บ้าไปแล้ว
ออพชั่นน้อยกกว่าคู่แข่ง  ? มันมี คู่แข่ง กี่รุ่น จะให้ รถมันดีที่สุดรึไง ถึงจะซื้อ เคยลองเทียบอันดับดูไหม ไม่ใช่ ปักหัวเทียบมันแต่กับสิ่งที่ดีกว่า คู่แข่ง อื่นด้วยกว่าก็เยอะ

รุ่นอื่น Honda ขายไม่ได้ก็มี อย่ามามั่ว

ถึงบอก แค่ ยี่ห้อ มันไม่พอหรอก คนซื้อไม่ได้โง่โว้ย