ผู้เขียน หัวข้อ: E-class ใหม่มีโอกาสปรับ options ไหมครับ  (อ่าน 3736 ครั้ง)

ออฟไลน์ FcA

• Newbie
  • *
E-class ใหม่มีโอกาสปรับ options ไหมครับ
« เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 17:32:27 »
ตอนนี้ series 5 ก็ออกมาอย่างเป็นทางการแล้ว  E-class w212 ก็ทำตลาดมาก่อนเกือบปี  แต่ถ้าเทียบ option  กันกับราคา  BMW คงมีภาษีมากกว่า   ผมคิดเล่นๆว่า เพราะ E  ออกมาทำตลาดก่อนเลยใส่ options ซะน้อยขนาดนั้น แต่พอคู่แข่งออกมาแล้วก็คงต้องเพิ่มอะไรเล็กๆน้อยๆเพื่อสู้กันกับทั้ง เกรย์ และ  BMW   เซ็งสุดก็ Audio 20  นี่แหละ แพงกว่า  series 5 Highline อีก =="

สัก  motor expo  คราวหน้าอีก 2 เดือนน่าจะมีปรับกันบ้างไมครับ

อยากทราบความคิดเห็นเพื่อนๆด้วยครับหรือใครมีข้อมูลจะเยี่ยมไปเลยครับ   ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2010, 17:35:34 โดย FcA »
ใครชอบกินก็ตามไป Like ด้วยนะ ^_^ รีวิวอาหาร

http://www.facebook.com/shimpa.food

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: E-class ใหม่มีโอกาสปรับ options ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 18:07:39 »
ความเห็นส่วนตัวน่าจะไม่นะครับ จากที่ว่าคือเพิ่งทำตลาดมาก่อนเกือบปีเอง
น่าจะมีเป็นแคมเปรญอะไรเทือกๆ นั้นมากกว่านะ

ออฟไลน์ udis

Re: E-class ใหม่มีโอกาสปรับ options ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 19:14:20 »
ผมว่าไม่ครับ

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 19:23:00 »
ผมก็ว่าไม่ เพราะส่วนตัวผมคิดว่า เบนซ์ชอบกั๊กออพชั่น

ออฟไลน์ bungy

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 20:28:39 »
แต่ BMW และ Benz ไทยก็กั๊กเหมือนกัน เมื่อเทียบกับ ประเทศเพื่อนบ้าน อย่าง มาเลเซีย ทั้งที่ขายถูกกว่า
ประเทศไทยซะอีก

แต่ รถญี่ปุ่น toyota ให้ option เยอะกว่า มาเลเซียครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 21:51:48 »
ผมกลับชอบรถที่มี options พอตัวนะครับ ไม่มากจนเกินไป

เพราะมันจะทำให้เราไม่มีสมาธิตอนขับขี่ พวก I-Drive , Command, MMI ฯลฯ  นี่ก็ทำให้เราต้องละสายตาจากถนนพอควร

แต่ผมกลับไม่ชอบ option บางตัว ของ BMW อะครับ พวกกล้องส่องมุมถนน(ต้องมากดปุ่มแล้วยังเรียกได้ว่าจะเอากล้องตัวไหน?)

i-Drive ที่กำหนดการเปิดไฟได้เป็นวินาที (คนเรื่องมากคงใช้เวลามากเลย ในการตัดสินใจ555) ฯลฯ   

แล้วก็อีกอย่างครับ options ยิ่งเยอะก็ยิ่งเสียง่าย

ส่วนตัว ผมคิดว่าถ้าซื้อรถสักคัน อย่าไปดูที่ options เลยครับ ดูทางด้าน วิศวกรรม เค้าดีกว่าครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 23:49:05 »
ทุกวันนี้ e-class ก็แทบขายไม่พอแล้วครับ จองตอนนี้รับรถสิ้นปี
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 03:34:09 »
ผมกลับชอบรถที่มี options พอตัวนะครับ ไม่มากจนเกินไป

เพราะมันจะทำให้เราไม่มีสมาธิตอนขับขี่ พวก I-Drive , Command, MMI ฯลฯ  นี่ก็ทำให้เราต้องละสายตาจากถนนพอควร

แต่ผมกลับไม่ชอบ option บางตัว ของ BMW อะครับ พวกกล้องส่องมุมถนน(ต้องมากดปุ่มแล้วยังเรียกได้ว่าจะเอากล้องตัวไหน?)

i-Drive ที่กำหนดการเปิดไฟได้เป็นวินาที (คนเรื่องมากคงใช้เวลามากเลย ในการตัดสินใจ555) ฯลฯ   

แล้วก็อีกอย่างครับ options ยิ่งเยอะก็ยิ่งเสียง่าย

ส่วนตัว ผมคิดว่าถ้าซื้อรถสักคัน อย่าไปดูที่ options เลยครับ ดูทางด้าน วิศวกรรม เค้าดีกว่าครับ

คงยังไม่เคยลองพวก distronic  plus กับ brake assist plus มั้งครับ บาง option ก็ดีจริงๆ ไม่ใช่ของเล่น เก๋ไก๋ ที่ควรจะมีให้นะครับ เข้าใจว่า distronic plus ใช้ในเมืองไทยไม่ได้