ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ไปลอง q3 sportback มาครับ เมื่อ อาทิตย์ก่อน (แวะดู A6 sedan นิดหน่อย)  (อ่าน 13369 ครั้ง)

ออฟไลน์ tracolimus

• Jr. Member
  • **
เครื่อง 1.4 turbo  6 speed  150 hp 250 nm/rpm  ตามความรุ้สึกตอนแรกนึกว่าจากอืดมาก  แต่ขับจริง แต่ตอนออกตัวอืดเล็กน้อย แต่กดคันเร่ง ก็มา จากนั้น แรงมาดีมาก เร่งได้ เรื่อยๆ ไม่มีอืด  ไปยัน 160 (เกรงใจไม่กล้ามากกว่านี้ แต่คิดว่ายังไปต่อได้) ขับสนุกเลย  ไม่รุ้ audi ทำยังไง
ส่วนเรื่องการบังคับควบคุม ดีตามสไตล์ audi ละครับ แน่นหนีบ นิ่ง ไม่มีโยกโยน ไม่แพ้ q5 น้ำหนักพวงมาลัยดี เบรคดี เก็บเสียงดี  ใช้ในเมืองได้สบาย ออกต่างจังหวัดเร่งแซงสบายเลย
ปล แวะไปดู A6 sedan น่าใช้มาก  ดูดีกว่า e class s5 ครับ ภายในเนี้ยบมากดู hitech คุณภาพวัสดุภายใน เบาะหนัง ผมว่าดีกว่าทั้ง เบนซ์ บีเอ็ม ตามความรุ้สึกส่วนตัวนะคร้บ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2020, 18:23:10 โดย tracolimus »

ออฟไลน์ wsonpee

• Sr. Member
A6 นี่สวยครับ ราคาดี แต่ driving assistant น้อยไปหน่อย  ถ้ามีมาบ้างแพงอีกสองแสนก็น่าสน

ออฟไลน์ tracolimus

• Jr. Member
  • **
อยากได้ adaptive cruise เพิ่ม เดี๋ยวนี้ขับไกลๆ อยากพักขา  :)

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
แรงไม่เยอะ​ แต่มารอบต่ำๆ​ และมาต่อเนื่อง​ยังไงก้อขับสนุกครับ​
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ propo

• Full Member
ดูไฮเทค​ แต่โบสุด​ คลาสนี้ที่ขายในไทย​ น่าจะvolvoได้เบาะดีสุดnappa driving assist ควรจะมีให้สั่งเพิ่ม​  ราคาตั้งไว้ไม่ต้องต่อก็พอรับได้อยู่​  ดูbmเขาอัดออฟชั่นแล้วนะ​ สวยแต่ออฟชั่นกลวงอายมาสด้า

ออฟไลน์ bingoman

150 hp 250 nm/rpm  ไม่ถือว่าน้อยนะครับกับรถไซส์แค่ Q3  ก็เหมือนกับ X1 แหละ  แรงม้ายังเยอะกว่า X1 18i เลย

แต่ที่กลางถึงปลาย ยิ่งเหยียบยิ่งไหลมาเทมา  ส่วนนึงต้องยกความดีความชอบให้ S-Tronic ด้วยครับ  DSG ของเครือ VW เหยียบแล้วตามตีนของจริงครับ ถึงความไหลลื่นจะใกล้เคียง 8 speed ของ BMW  แต่ความรู้สึกตามตีน  คือแตะเพิ่มแล้วมาทันที linear ตามเท้ากว่า  ต้อง S-Tronic นี่แหละครับ

ออฟไลน์ SM.

ตัว avant ก็น่าใช้นะครับ แถมราคาเท่ากับ sedan ด้วย