ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อประกันผ่านโบรกเกอร์หรือตัวแทนกันครับ  (อ่าน 12429 ครั้ง)

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
สอบถามเพือนๆสมาชิกต่อประกันผ่านโบรกเกอร์หรือตัวแทนกันครับ

ออฟไลน์ apinui

Re: ต่อประกันผ่านโบรกเกอร์หรือตัวแทนกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2020, 19:57:49 »
ผมติดต่อซื้อกับโบรกโดยตรงเลยครับ แต่หลายๆที่มีผ่อนได้มากน้อยต่างกันครับ ต้องเช็คหลายๆโบรกครับ

แต่การเลือกโบรก ผมเลือกจากใน google เลยนะใส่ข้อมุลลงไปในเว็ปเดียวมีคนโทรมาหาเองครับ

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
Re: ต่อประกันผ่านโบรกเกอร์หรือตัวแทนกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2020, 20:29:36 »
ต่อผ่านโบรคเกอรราคาถูกกว่าครับ  เพราะเค้าซื้อเยอะ มีอำนาจต่อรองมากกว่า

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 10:57:47 »
ผมต่อออนไลน์มานานแล้วและก็เป็นสิบครั้งแล้ว  รวมๆประหยัดไปเป็นแสนแล้วครับเลิกต่อผ่านตัวแทนเด็ดขาดถาวร
เพราะโดนตัวแทนหลอกครับ ตอนคุยอย่างพอทำจริงอย่าง กลัวเราไม่ตกลงทำด้วยก็ไปแอบลดทุนเราเช่นตกลง 1.8ล้านแอบไปลดเหลือ1.5ล้านให้เรา แล้วบอกว่าเบี้ยถูกกกว่าเจ้าอื่น เราเคยเคลมก็ไปใส่ไม่เคยเคลมแบบนี้ คือเสี่ยงมีปัญหาวันข้างหน้ากับเราอีก
กินนายหน้าไป 30%ยังไม่พออีกหรือ ทำออนไลน์สแกนออกมาเป็นสิบบริษัทแถมถูกกว่า 20-30%เป็นอย่างน้อยครับ ระบุชื่อคนขับเพิ่มได้ อายุ อาชีพเสี่ยงไม่เสี่ยง ติดกล้องได้ลดเบี้ยอีก แถมกรมธรรม์ก็ได้เร็วกว่าไม่ถึงอาทิตย์ถึงมือแล้ว ทำกับตัวแทนบางทีเดือนนึงยังไม่ได้เลยทวงแล้วทวงอีกจนเบื่อ ยังมอไม่ออกว่าทำกับตัวแทนดีอย่างไร ท่านใดทราบช่วยแนะหน่อย

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 12:11:36 »
ผมต่อผ่านออนไลน์ครับ พวก prakunrod / roojai

เคยเกือบตัดสินใจกับ ท ค อ อันนี้รู้สึกไม่ดีไปเลย เพราะ เค้าโทรมาคุยกับเราแบบนึง วันนึงเราไม่ได้รับโทรศัพท์ 2 สายเพราะติดประชุม เค้าโทรไปที่บ้านบอกแม่ว่าเราตัดสินใจทำแล้วให้แม่โอนเงินเข้ามาให้เลย รายละเอียดประกันก็ไม่เหมือนกับที่คุยกับเราไว้ด้วย พวกทุนประกันลดลง แม่เกือบโอนโชคดีโทรกลับไปทัน

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 12:49:16 »
ผมล่าสุดต่อกับโบร๊กเกอร์ไป
ก่อนต่อก็เช็คทางเน็ตนะ แต่โบรคเกอร์ราคาดีในเงื่อนไขเดียวกัน ก็จัดโบรคเกอร์ครับ
ไม่ซีเรียส เลือกที่เชื่อถือได้และราคาถูกในเงื่อนไขที่เหมือนหรือใกล้เคียงกันและเรารับได้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 13:20:01 »
ผมผ่าน online ตลอดเลย แต่ก็เป็น web ของ broker นั่นแหละครับ ไม่ได้เป็นของบริษัทประกัน