ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงวิกฤต COVID-19 พี่ๆเพื่อนๆได้ล้างรถกันบ้างไหมครับ  (อ่าน 35219 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member

เฮ้ย!!! ทำไมมีรูปฉลาม  :-X

แบบนี้อย่าล้างนะครับ

ฉลามบุกกกก = คนสู้ชีวิต  ;) ;)
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ Arte三六九

• Jr. Member
  • **
เฮ้ย!!! ทำไมมีรูปฉลาม  :-X

แบบนี้อย่าล้างนะครับ
[/quote]

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกความเห็นนะครับ ผมอ้วนคงล้างเองไม่ไหว คงต้องปล่อยให้อมฝุ่นเยินๆไปก่อน :-X

จะเข้ก็มีนะครับ ::) 555
“Das Beste oder Nichts”

ออฟไลน์ choomodify

ล้างวันเว้นวันครับ ระหว่างวันก็เป่าลมไล่ฝุ่นวันละ 3 เวลาหลังอาหาร ตามนี้นะครับ  :-*

เรื่องจริง หรือเอาฮาครับ ??

เรื่องจริงครับ ผมซีเรียสกับฝุ่นที่มาเกาะบนรถครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
ปกติผมล้างเดือนละ 1-2 ครั้ง พอมาช่วงวิกฤตไม่กล้าล้างมานาน จนรถเลอะมากๆครับ สุดท้ายก็ยอมแพ้ ไปล้างที่ร้าน แต่ให้ล้างเฉพาะภายนอกเท่านั้นครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ lonely

ปกติผมล้างเดือนละ 1-2 ครั้ง พอมาช่วงวิกฤตไม่กล้าล้างมานาน จนรถเลอะมากๆครับ สุดท้ายก็ยอมแพ้ ไปล้างที่ร้าน แต่ให้ล้างเฉพาะภายนอกเท่านั้นครับ

เจ้าหน้าหมูที่โมแล้ว ปีนึงล้างแค่ 2 วันพอครับ = วันที่ฝนตก & วันที่ฝนไม่ตก  ;)
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ mongolias

รถภรรยา ล้างล่าสุดวันเสาร์ที่แล้วครับ
ส่วนรถตัวเอง ล้างล่าสุดอาทิตย์ก่อนครับ (ไม่ได้ออกไปไหน) รถไม่ค่อยเลอะเลยขี้เกียจล้างครับ

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ล้างร้านเหมือนเดิมครับ

แต่ลดความถี่ในการล้างลง เหลืออาทิตย์ละ 1 คันต่อคัน

และเวลาไปล้างเหมือนเป็นโรคจิตเลยครับ

มีคนเดินเข้าห้องแอร์ที่ร้านเตรียมไว้ให้ลูกค้านั่งรอ ผมจะต้องรีบลุกออกไปข้างนอก 555+

ออฟไลน์ Darkart

ล้างเองตลอด ทุกทีอาทิตย์ละครั้ง  ช่วงนี้เดือนละครั้งครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ spn

ยังไม่ได้ล้างเลยครับ
พอดีเอารถไปเข้าศูนย์ ทั้งเคลมประกัน และเช็คระยะ ถ่ายน้ำในเครื่อง ได้ล้างฟรีตลอด

ส่วนคันเก่าก็เช็ดทำความสะอาดเฉพาะภายใน + กุญแจ + ที่เปิดประตู และเปิดกระจกให้อากาศถ่ายเทครับ (แดดส่องรถร้อนมาก)
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ล้าง ( เคลือบ wax ด้วย  :-* ) เพราะร้านแถวบ้านเปิดปกติครับ

ออฟไลน์ InBkk

ล้างครับ เพราะแม้ว่าฝุ่นจะไม่มี และฝนจะไม่ตก แต่บ้านผม นกพิราบอย่างเยอะ

ออฟไลน์ Abojama

• Newbie
  • *
ไม่ได้ล้างเลยครับ ใช้ล่าสุดน่าจะประมาณก่อนวีคสุดท้ายของเดือนที่แล้ว ก่อนจอดยาวก็ล้าง ลงแว็กซ์ คลุมผ้าเรียบร้อย

โดน Work from Home มาวีคที่ 3 ตอนนี้ขี่แต่มอไซค์ไปซื้อของแถวบ้าน

ออฟไลน์ xcalibur

• Sr. Member
ล้างเองตลอดทุกวันตอนเย็นครับ wax 2 วันลงที ไม่ชอบเห็นฝุ่นเกาะ + เวลารถเละๆขับแล้วรู้สึกอายคนอื่น
ทำมานานแล้วครับไม่เกี่ยวกะโควิท