ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเปลี่ยนสีไฟวงแหวน Bmw  (อ่าน 2313 ครั้ง)

ออฟไลน์ firstgames

• Newbie
  • *
สอบถามการเปลี่ยนสีไฟวงแหวน Bmw
« เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 15:02:44 »
พอดีจะเปลี่ยนสีไฟวงแหวนจากเหลืองเป็นขาว ดูวิธีการเปลี่ยนจากในเน็ต เปลี่ยนเองไม่ยาก ว่าจะลองสั่งมาเปลี่ยนเอง แต่ไม่แน่ใจว่าระบบไฟจะแจ้งเตือนที่หน้าจอรึป่าว
สมาชิกท่านใดเคยเปลี่ยนหลอดไฟเองบ้างมั้ยครับ ระบบไฟมันจะรวนหรือมีปัญหาทีหลังรึป่าว ใช้ z4 e89 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
Re: สอบถามการเปลี่ยนสีไฟวงแหวน Bmw
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 16:56:42 »
แค่ถอดปลั๊ก ออกมาทำ อยู่ที่ไฟวงแหวน ที่จะเปลี่ยน เพราะมันแค่เสียบสาย

สำคัญอยู่ที่ ซิลกันน้ำ ทำไม่ดีน้ำเข้า

ออฟไลน์ sugeng

• Newbie
  • *
Re: สอบถามการเปลี่ยนสีไฟวงแหวน Bmw
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 17:27:19 »
ไฟไม่โชว์แน่นอนครับ ผมใช้อยู่ เปลี่ยนแล้วดูดีดูสวยร่วมสมัยดูแพงขึ้นไปอีก555+
ปัญหาคือใช้ๆไปปลั๊กมันหลวมคลอนเองไม่ค่อยฟิตเหมือนOEMเค้า
พอปลั๊กหลวมไฟวงแหวนดับแล้วไฟเตือนจะโชว์
ผมเอาลวดเบอร์เล็กหน่อยพันด้วยเทปพันสายไฟรัดไว้เอาคีมหมุนพอตึงมือไฟไม่ดับอีกเลย
ปล.น้ำไม่เข้าแน่นอนเพราะมีฝาปิดอีกที แล้วยังมีฝากระโปรงที่ปิดคลุมทั้งไฟหน้าเลยมาถึงซุ้มล้ออีกชั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2020, 17:34:30 โดย sugeng »

ออฟไลน์ Champman20

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2020, 10:36:31 »
เปลี่ยนเองได้ไม่ยากครับ แต่ปรกติผมจะไปร้าน BMW OPTXXN เพราะขี้เกียจทำเองและที่ร้านมีของให้เลือกเยอะดี บางตัวมีประกัน. แล้วแต่สะดวกเลยครับผม

ออฟไลน์ firstgames

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2020, 11:59:20 »
ช่วงนี้ค่อนข้างจะว่าง ว่าจะสั่งของมาลองทำเองดูบ้างครับ ถ้าทำเองไม่เวิร์คค่อยขับไปร้าน ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ