ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 11 เมษายน 2020  (อ่าน 3621 ครั้ง)

รบกวนสอบถามพี่ๆ ดังนี้ครับ
1.พอดีไปเห็น All New Toyota Harrier 2020 จากเฟสบุ๊คคุณหมู สวยถูกจริตมาก จึงอยากทราบว่าพอมีโอกาสที่ตัวรถจะเข้าไทยมั้ยครับ และจะเข้าช่วงไหนครับผม
2.ทำไมคุณหมูแกถ่ายรูปสวยจัง บางรูปนี่สวยกว่าของบริษัทรถทำเองซะอีก แอบหลงรักคุณหมูมากๆตอนนี้ ตั้งเป็น see first ไว้ตลอด

ออฟไลน์ Pattiphong

• Jr. Member
  • **
อยากสอบถามว่าหลังจากโควิด 19 จบลงค่ายรถต่างๆจะจัดโปรโมชั่นลดแลกแจกแถมหนักกว่า motorshow ไหมครับ พอดีดู X5 45e ที่พึ่งรีวิวไป อยากให้ราคาเหลือสัก 4 นิดๆ

รอฟัง driver tale by J!MMY อยู่นะครับ ขอประวัติ BMW ด้วยนะครับ
2012 - Mercedes Benz C Coupe W204
2015 - Toyota Vellfire 2.5 ZG EDITION
2019 - Toyota Camry 2.5 G
2019 - BMW 530e M Sport (Bluestone)
2020 - BMW M340i

ออฟไลน์ Pawasu

• Newbie
  • *
เห็นกระทู้ภาพหลุด Nissan Kick จากเวปแล้ว หน้าตาดูดุดัน สวยงามดี เลยอยากจะถามว่าขนาดตัวรถและห้องโดยสารใกล้เคียงของกับ Toyota C-SUV และ Mazda CX-30 มั้ยครับ แล้วเทคโนโลยีเครื่องยนต์มีปัญหาในระยะยาวมั้ยครับ

ออฟไลน์ a.peerapong

• Full Member
แส่ดงควาามเห็นนะครับ เวลาฟังรายการคุณจิมมี่ ไดนามิกเร็นซ์เสียงกว้างมากเลยครับ เวลาเสียงเบาก็กระซิบเบามาก เวลาหัวเราะดังก็ดังมาก
ต้องคอยเร่งโวลุ่ม หรือ ลดโวลุ่ม อยู่บ่อยๆ  :) :) :)

ออฟไลน์ Harumi

• Newbie
  • *
ปกติบริษัทรถญี่ปุ่นส่วนใหญ่มองตลาดไหนสำคัญที่สุดครับ ในประเทศญี่ปุ่นเอง อเมริกา ยุโรป จีน พอเรียงลำดับได้ไหมครับ ทำไมรถเรือธงหลายๆรุ่น ถึงเปิดตัวในต่างประเทศก่อน ประเทศญี่ปุ่นเอง เช่น sylphy Accord

ออฟไลน์ Martin

• Newbie
  • *
รถมือสองที่เต็นบอกซื้อมาจากธนาคารต่างๆนั้น  รถจะต่างกับรถบ้านมั้ยครับ  เมื่อเทียบกับรถบ้านที่ไมล์เท่าๆกัน

ออฟไลน์ yodmanoot

• Full Member
MG มีแผนจะขาย รถ Mini-MPV ในไทยหรือไม่ครับ
2013 - 2021 : Toyota Collora EE101 ปี 1993 1,300cc AT
2020 - Present  : Chevrolet Colorado 4wd ปี 2005 3,000 MT
2021 - Present  : Toyota Sienta V mc ปี 2019 1,500 CVT

ออฟไลน์ Mitaya

• **
มีรถคันไหนที่มีช่วงล่างพอๆหรือนุ่มนวลกว่านิสสันTeana J32บ้างไหมครับ กำลังจะหารถมาเปลี่ยน กำลังมองตัวlexus es300hอยู่ครับ มีตัวเลือกไหนน่าสนใจอีกไหมครับอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
2020 Lexus ES300h Grand Luxury 
2012 Nissan Teana 200XL sport series
2007 Toyota Corolla Altis 1.6 E
Have used->2015 Nissan Xtrail 2.0v4x4, 2010 Honda Crv, 2007 Mitsubishi Triton.

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
ไม่ทราบว่า review หรือทดสอบรถ supercar บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Mr.Charles

• Newbie
  • *
 Suzuki Swift  จะminor change  ปีนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ JRTH

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ อยากทราบความเห็นพี่ๆครับ มีงบประมาณไม่เกิน 6 แสน หา c-segment มือสอง อยากได้รถที่ ช่วงล่าง พวงมาลัย การบังคับควบคุมดี ไม่มีปัญหาหนักๆเฉพาะตัว พี่ๆแนะนำรุ่นไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ ช่วงนี้รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ  :)

ออฟไลน์ F.I.P.G.

• **
ขอสอบถามมุมมองคุณจิมมี่ว่า

ถ้าเกิดเหตุการณ์นิสสันไม่ได้ไปต่อจริงๆ
บริษัทไหนจะเข้ามารับช่วงดูแลต่อ และเอาจุดเด่น
ของนิสสันไปต่อยอดอย่างไร

ถ้า e-power ได้ความแรงแต่ไม่ประหยัดน้ำมัน
ตามที่คนส่วนมากคาดหวังไว้ จะส่งผล
ต่อนิสสันมากน้อยแค่ไหนครับ