ผู้เขียน หัวข้อ: สปริงโหลด+kayaba  (อ่าน 4483 ครั้ง)

ออฟไลน์ MP Boy

• Newbie
  • *
สปริงโหลด+kayaba
« เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 12:59:16 »
รถนิสสัน ใช้ช็อคอัพ Kayaba New SR อยู่

อยากโหลดนิดนึงโดยใส่สปริงโหลด Tein S-Tech

จะมีปัญหาช็อคยันมั้ยครับ ใจอยากได้ H-Tech แต่ไม่มีผลิตแล้ว
แค่ปล่อย ก็ลอยตัว

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
Re: สปริงโหลด+kayaba
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 13:39:26 »
ไม่น่าจะยันครับ​ แต่จะยวบๆหน่อยเวลาถนนไม่เรียบ​ เพราะโช๊คเป็นแกนยาว​ จับกับสปริงโหลดที่เตี้ยกว่า

แนะนำขายโช๊คแล้วซื้อสตรัทครับ​ จบกว่า​ ปรับได้ด้วย
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 14:25:30 »
ผมเคยใส่ new sr+H-Tech , สตรัท Tein Flex กับ Silver Neomax S
ส่วนตัวผมชอบชุด new sr สุดแล้ว ไม่นิ่มไป ไม่แข็งไป สำหรับนั่งคนเดียว หรือสองคน ใช้ทางไกลสบาย
แต่ถ้านั่งหลายคนแล้วมีของด้านหลัง ยันบ่อยครับ เวลาขึ้นลงสะพานเส้นกาญจนาภิเษกหรือมอเตอร์เวย์

ออฟไลน์ maggie

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 20:45:39 »
ตอนขับFD2.0 ใส่new-sr+ H-tech ผมว่ามันดีมากในเวลาเดินทางไกลความเร็วสูงๆแบบ100+ แต่ถ้าขับช้าๆมันออกจะเด้งมากไปนิดนึงแต่ความสูงมันเหมาะกับการใช้งานของผม S-Tech มันจะนุ่มกว่าH-Techและเตี้ยลงอีกประมาณ1นิ้วสำหรับผมมันเตี้ยเกินไป

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 10:43:20 »
เดาว่าน่าจะยันนะครับเพราะมันแกนยาวใส่กับสปริงเดิม ถ้าผมจำไม่ผิดนะ

เพราะเพื่อนใช้ camry acv40 ใช้ new sr + สปริงโหลด แค่จั๊มเบาๆก็ยันครับ

ถ้าอยากเล่นโช้คฐานใหญ่ใส่สปริงโหลดด้วย ลองมองไปดูพวก tein endura pro หรือพวก bilstien b8 ครับ

ออฟไลน์ 20TRF

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 12:47:17 »
เดาว่าน่าจะยันนะครับเพราะมันแกนยาวใส่กับสปริงเดิม ถ้าผมจำไม่ผิดนะ

เพราะเพื่อนใช้ camry acv40 ใช้ new sr + สปริงโหลด แค่จั๊มเบาๆก็ยันครับ

ถ้าอยากเล่นโช้คฐานใหญ่ใส่สปริงโหลดด้วย ลองมองไปดูพวก tein endura pro หรือพวก bilstien b8 ครับ

อันนี้นอกเรื่องครับ ชอบรูปอวาต้าร์พี่มากเลยครับ พยายามเซิร์ชรูปอื่นๆของคันนี้ในอากู๋แต่ไม่เจอเลย

ออฟไลน์ MP Boy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 14:23:07 »

ขอบคุณครับ Endurapro มันไม่ผลิตสำหรับรถรุ่นผมอ่ะสิ  แต่ในคลับมีคนใช้หลายคน SR+S tech เค้าก็บอกนิ่มนวลไม่ยัน ?? เพื่อนผมอีกคนขับ Evo บอก SR ไม่เหมาะกับสปริงโหลด ยันแน่ ??  แต่ร้านบอกใส่ได้?? หามือสองก็ไม่ทันซักที รถผมNissan B17 Turbo  ผมยังไม่อยากไปถึงสตรัทเลยว่าจะลองแบบง่ายๆก่อน
แค่ปล่อย ก็ลอยตัว

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 19:41:41 »
ถ้ามีโช้คอยู่แล้วก็คงต้องหาสปริง ส่วนตัวเคยใช้ new sr+htech กับ city'09 ขับดี ขับสบายเลยครับ เคยนั่ง new sr+stech ก่อนนั้น ติแค่มันเตี้ยกว่า
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ