ผู้เขียน หัวข้อ: Camry รุ่นปัจจุบัน สี Graphite Metallic เป็นยังไงครับ ทำไมหน้าเว็บมันออกน้ำตาล  (อ่าน 19990 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlackMiracle

• Jr. Member
  • **
สงสัยเรื่องสีของ Camry ตัวปัจจุบันครับ ดูจากหน้าเว็บสี Graphite Metallic ซึ่งมันควรจะเป็นสีเทา แต่ทำไมตอนดูจากหน้าเว็บโตโยต้ามันออกเป็นสีน้ำตาลหรอครับ หรือถ้าใครใช้อยู่รบกวนถ่ายรูปสีแบบชัดๆให้ดูได้ไหมครับ หรือมีลิงค์รีวิวที่เป็นคันสีเทา จะแปะไว้ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berrm

• Newbie
  • *
มีคนรีวิวไว้ตามนี้ครับ
เทียบ graphite กับ phantom brown

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
Graphite metallic มันออกไปทางน้ำตาลคล้ายสี Titanium flash ของ Mazda ครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
Graphite คือสีน้ำตาล
Phantom brown คือสีดำที่โดนแสงแล้วจะเหลือบน้ำตาล

nomad

• บุคคลทั่วไป
สีน้ำตาลปัจจุบันเป็นของหายากบนถนนไปแล้ว

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
Graphite คือสีน้ำตาล
Phantom brown คือสีดำที่โดนแสงแล้วจะเหลือบน้ำตาล

คิดคล้ายๆแบบนี้เลยครับ เหมือนะจะมี 2 สี ที่ผมมองว่าเป็นสีดำประกายน้ำตาล กับอีกสีที่เป้นดำประกายแดง ทำนองนั้น
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ AgentMolder

Glaphite จะออกน้ำตาลเข้ม ในร่มจะออกสีดำๆ ออกแดดจะสีน้ำตาลเข้มๆ

ส่วน Phantom brown นี่จะน้ำตาลเลยครับ มองมุมไหนก็น้ำตาล

ออฟไลน์ frame@kk

ฟิลประมาณสีม่วง plum purple ของ nissan note กับสีเขียว จำชื่อสีไม่ได้ ของ x-trail ครับ

ออฟไลน์ AkE

ผมชอบ Toyota ที่กล้าเอาสีสวยๆแปลกๆมาขายกับรถประกอบในประเทศครับ โดยเฉพาะกับ camry

Acv70 ชอบทั้ง3 สี phantom brown, Graphite, burning black โดยเฉพาะ burning black

ที่สวยมากสำหรับผม

ออฟไลน์ Minister of Joy

• Full Member
ผมชอบ Toyota ที่กล้าเอาสีสวยๆแปลกๆมาขายกับรถประกอบในประเทศครับ โดยเฉพาะกับ camry

Acv70 ชอบทั้ง3 สี phantom brown, Graphite, burning black โดยเฉพาะ burning black

burning black สวยมากครับ เห็นด้วยๆ

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member

ผมนิจองแบบไม่ลังเลสีเลยครับ มุ่งไป graphite เลยชอบตรงที่ออกได้หลายโทนสี ในที่มืดออกดำ ในที่โล่งแจ้ง(ไม่มีแดด)สีออกเทาเข้ม  ถ้ากลางแดดก็จะออกเหลือบน้ำตาลครับ  ชอบๆ

ออฟไลน์ Carrera

ตอนแรกจะเอา phantom brown ละครับ ตอนไปลองขับมันสวยมาก  แต่มาคิดดีๆ สุดท้ายจบขาวมุก เพราะไม่ชอบภายในสีเบจครับ  ;D ;D

ผมว่าคลิปนี้ถ่าย phantom brown ได้ใกล้เคียงสุดละ  กลางคืนสีนี้สวยมากๆจริงๆ

ออฟไลน์ monsterjeff

• Jr. Member
  • **
 :Pอาจตอบไม่ตรงกับหลายคนในpost นี้ แต่ก็เป็นหนึ่งความคิดส่วนตัวนะครับ
ผมว่ามันดูแก่ไปนิด ออกโทนน้าตาล  ผมใช้และชอบ attitude black มากกว่าครับ มันดำใน ดำนอก แจ่มมาก